ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

เล่าประสบการณ์

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-13-2020 03:06 PM)
550 ยอดวิว
เอวมอน
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
ผมเป็นผู้ใช้ galaxy a70 เมื่อต้นเดือนเมษายนที่ผ่านมา samsung ได้ปล่อยอัพเดต android 10 ผมได้อัพจาก android 9 ไปสู่ android 10 อย่างเร็วไว ฟิลลิ่งแรกเลยที่พบคือ เฮ้ยย!!มันดีอ่ะ มันลื่นมาก ไม่ว่าจะเป็นการทัส การเคลื่อนไหวเวลาเปิด-ปิดแอพ มันสมูท เนียนตาสุดๆ การเล่นเกมลื่นขึ้นชัดเจนมาก แต่แล้วก็มาเห็นคนในกลุ่มโพสว่ามีบั๊คกล้องโหมดกันสั่น เราก็ลองดู เอ้าา!! เป็นจริงว่ะ!! จากนั้นก็หาข้อมูล เขาว่ามีบั๊คของandroid 10 กับบอร์ดของgalaxy a70 มันไม่ซัพพอร์ตกัน เลยมาบั๊คต่างๆ ไอ้เราก็กลัวว่าเครื่องจะพัง เลยดาวเกรด ซึ่งผมดาวเกรดเองนะ ใช้odinในการทำ โหลดเฟริมแวร์มาจากเว็บsamsung พอดาวเกรดกลับมา android 9 ชีวิตเหมือนขาดสีสัน อารมณ์เหมือนเลิกกับแฟน เป็นเหงาๆง่อยๆกับมือถือ 1 อาทิตย์ต่อมา ตัดสินใจตามหาเฟริมแวร์android 10 THL เพื่อที่จะแฟรชรอมไปใช้android10 อีกครั้ง ตามหายุนาน ไม่ว่าเว็บไหนก็ถอดเฟริมแวร์android10ของgalaxy a70 THL ออก แต่ผมก็ไปเจอเว็บหนึ่งเข้า เป็นของตรงรุ่นไทยพอดี จึงได้โหลดเฟริมแวร์มาใช้ และก็ใช้อยู่ทุกวันนี้ รู้สึกHappyมาก ถึงจะมาบั๊คในโหมดกันสั่น แต่เราก็ไม่ได้ใช้โหมดนั้นยุแล้ว ก็เลยเฉยๆ ข้อดีandroid 10 คือเล่นเกมลื่นมาก คะแนนantutuก็เพิ่มขึ้นนะ จากการลองทดสอบ อ่อ..แล้วเรื่องสำคัญมาก!!! galaxy a70 ในandroid จอมันสีเหลืองใช่มั้ยล่ะ มันจะออกสีขาวไม่สุดอ่ะ เราบอกเลยว่าไม่ได้เป็นที่จอเว้ยย!! มันเป๋นที่android 9 พอเราอัพมาเป็นandroid10 โอ๋พระเจ้า!! หน้าจอสีมันสดขึ้น สีขาวที่เคยเหลืองๆ ก็ขาวสด ไม่ติดเหลือง คือดีอ่ะ มันแก้ปัญหาจอเหลืองได้ดีที่เดียว แต่สุดท้ายผมก็ว่าแล้วแต่ความพึ่งพอใจส่วนบุคคลนะ สำหรับใครที่กลัวบั๊ค ก็อย่าพึ่งขึ้นมาใช้android10ก็ได้ ใช้android9ไปก่อน เพราะถ้าคุณลองมาใช้android10แล้ว คุณจะติดใจเว้ย!! แล้วจะไม่อยากกลับไปใช้android9อีก **แต่android10ของgalaxy A70 ยังไม่ได้รับการแก้ไขนะ ใครรับได้ก็ใช้ไปเลย ส่วนตัวผมรับได้ เพราะสีจอมันขาว มันสดขึ้น จริง!
page.ForumTopicPage.replies-count.text
oat_glt
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy A
ผมก็ใช้ android 10 ตั้งแต่วันแรกที่ปล่อยมาเลยครับรู้สึกการใช้งานต่างๆมันดีกว่า android 9 จริงๆ
เอวมอน
ตัวเลือก
Galaxy A
บอกลา andriod 9 ไปเลยคับ 555+
oat_glt
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy A
555
0 คำชม
Chaiwat
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Galaxy A

ผมอัพไปตั้งแต่ Official ปล่อยออกมาครับ โดยรวมก็ ok พึ่งมารู้ว่ามีบั๊คเครื่องการถ่ายวิดีโอ แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสครับ ไม่ค่อยได้ถ่ายอยู่แล้ว ใช้มาถึงทุกวันนี้

เอวมอน
ตัวเลือก
Galaxy A
ผมก็ไม่ได้ใช้โหมดนั้นอยู่แล้วเหมือนกันคับ เลยไม่ซีเรียสอะไร
0 คำชม
navavee
Active Level 7
ตัวเลือก
Galaxy A
ของผมมีให้อัพเดทวันนี้สดๆร้อนๆเลย 14:30 แต่เป็นซอฟแวร์ตัวเดิม ขนาดเท่าเดิมเป๊ะๆ งง กะมัน สรุปมันเอาไปแก้ไขปะ หรือไปบ่นในทวิตเยอะ มันเลยแกล้งปล่อยตัวเก่าให้เรา งงนะ
0 คำชม
navavee
ตัวเลือก
Galaxy A
คุณลองกดอัพเดทสิ มันมีแก้ไข อะไรของคุณไหม ของผม เด้งมาวันนี้ตะกี้เลย แต่เป็นซอฟแวร์เดิมที่มีปันหา ไม่น่าเชื่อเดือนกว่า แต่ซัมซุงไม่แก้ไข ผมไปดูของต่าง ประเทศ A7050 ได้ซอฟแวร์ลงท้าย c7
A705FN ได้ซอฟแวร์ใหม่ลงท้าย c5
และ A705U ได้ซอฟแวร์ลงท้าย c3 และได้แพตช์ เมษายน แต่ไทยตะกี้ส่งมาให้ผม ซอฟแวร์อันเดิม
0 คำชม
เอวมอน
ตัวเลือก
Galaxy A
อยากรู้ว่าแก้จริงมั้ย ลองโหวดวิดีโอกันสั่นคับ ถ้าเสียงตรงกับปาก แสดงว่าแก้แล้ว ลองดูคับ
0 คำชม
navavee
ตัวเลือก
Galaxy A
อัพเดทใหม่ แต่เป็นซอฟแวร์เดิม โหมดซุปเปอร์สเตดี้ใช้งานได้ปกติแล้วครับ ไม่มีอาการดีเลย์แบบครั้งแรก แปลกใจมาก ซอฟแวร์ตัวเดียวกันขนาดเท่ากัน แต่ตอนนี้ใช้ได้ปกติทุกอย่าง มีอย่างเดียว รู้สึกแบตไหลไปหน่อย