ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ใครมีปัญหาการเล่นเกมกับเครื่องA70บ้าง

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-12-2020 10:46 PM)
293 ยอดวิว
SUP1971
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
ตามหัวข้อเลยครับ คือA70มันมี game launcher มาให้ เมื่อเราเล่นไปสักพัก fps มันจะดรอปเองอัตโนมัติไม่รู้สาเหตุมาจากอะไร ใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง แล้วแก้ไขยังไง 
page.ForumTopicPage.replies-count.text
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy A
เกมอะไรครับ หากเกมหนัก อาจทำให้เครื่องมีความร้อนสูง การเปิดแสงจอสว่าง การใช้ 4G การชาร์จไปเล่นไป หรืออุณหภูมิห้อง มีผลต่ออุณหภูมิเครื่องครับ ทำให้ FPS ตกครับ หรืออาจมาจากตัวเกมเองก็ได้ครับ ลองเคลียแคชดูครับ
0 คำชม
SUP1971
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
ลองหมดแล้วครับ ไม่หาย พอเล่นไปสักพักเหมือนตัว game booster ของ samsung จะขึ้นเตือนว่าเครื่องร้อน จากนั้นfps ก็ดรอปลงจาก 60 กลายเป็น 40 30 25 ลงมาเรื่อยๆ
0 คำชม
Chaiwat
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Galaxy A

ถ้าเครื่องร้อนขนาดนั้นแนะนำถอดเคสเล่นจะดีกว่าครับ ถ้าใส่เคสไว้จะทำให้ความร้อนสะสมที่ตัวเครื่อง และหากอยู่ในช่วงพักเกมรอเล่นรอบใหม่แนะนำให้วางเครื่องไว้บนโต๊ะเฉยๆ ครับ เครื่องจะได้ระบายความร้อนเต็มที่ หากถือว่าความร้อนจากมือก็จะยิ่งทำให้เครื่องร้อนมากขึ้นครับ

0 คำชม