ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Samsung Galaxy A71 ชาร์จ ด่วน ไม่ได้

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-23-2020 04:00 AM)
1478 ยอดวิว
Rachanon
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy A

ซื้อได้ 3เดือน อะแดปเตอร์ สาย เป้นของที่ติดมากับกล่องหมดเลย แบบนี้สามารถทำอะไรได้บ้าง

มันชาร์จ ด่วนไม่ได้เลย จะขึ้นแบบ ชาร์จแบบต่อสายอย่างเดียว 

page.ForumTopicPage.replies-count.text
kosilp
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy A
ลองเข้าการตั้งค่าเครื่องก่อนครับ แนะนำขั้นตอนตามที่วงไว้ครับ
0 คำชม
Rachanon
ตัวเลือก
Galaxy A
ตั้งหมดแล้วครับไม่ขึ้นชาร์จด่วนเลย ขึ้นต่อสายอย่างเดียว
autka
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
ผมก็เป็นครับ
0 คำชม
PleaseTata
ตัวเลือก
Galaxy A
ตามเม้นบนเลยครับ ว่าเราไปปิดการชาร์จด่วนหรือเปล่า
0 คำชม
Rachanon
ตัวเลือก
Galaxy A
0 คำชม
PleaseTata
ตัวเลือก
Galaxy A
แล้วเกิดอาการนานแค่ไหนแล้ว ใช้เวลาชาร์จจนเต็มนานรึเปล่า
0 คำชม
Rachanon
ตัวเลือก
Galaxy A
เต็มก็ถอดเลยครับ อาการเกิด 2วัน
0 คำชม
PleaseTata
ตัวเลือก
Galaxy A
แนะนำลองหาที่ชาร์จอื่นๆ (ที่จ่ายไฟ >15W ) มาชาร์จดู ถ้าขึ้นแสดงว่าอาจเป็นที่อุปกรณ์ที่แถมมาอาจมีปัญหา หรือชาร์จแล้วไม่ขึ้นแสดงว่าเป็นที่เครื่อง ลองเข้าไปศูนย์เพื่อเช็คอาการ
suwonAAA
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
#L2 อาการเดียวกันครับ ไปที่ศูนย์มาวันนี่เขาเปลี่ยนรูชาร์จให้ใหม่ กลับมาลองชาร์จขึ้น "ด่วนพิเศษ" ก็โล่งใจที่มันหาย พอเช็คไฟเข้าแค่นั้นหละ เงิบเลย ของน้องผม A71 เหมือนกันลองเช็คไฟเข้า3,300 mA สรุปต้องกับไปศูนย์อีกสินะ ไม่ศูนย์ทำชุ่ยก็เครื่องห่วยแตกครับ