ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

a30s ใช้เครือข่ายไม่ได้

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-16-2020 10:17 PM)
1062 ยอดวิว
som1596
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy A
A30s เปิดเครื่องทิ้งไว้ สักพักเครือข่ายใช้ไม่ได้โทรเข้าโทรออกไม่ได้ ต้องคอยปิด - เปิดเครื่องใหม่ตลอดถึงจะใช้ได้ แก้ไขยังไงครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
NEVERDRY
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy A
ไม่ได้เปลี่ยนซิมนานหรือยัง ลองติดต่อผู้ให้บริการเครือข่าย แล้วเปลี่ยนซิมใหม่เบอร์เดิมนะครับ
0 คำชม
som1596
ตัวเลือก
Galaxy A
ซิมพึ่งซื้อมาใหม่ครับ ลองไปใส่กับ a6 ใช้ได้ปกติตลอด มาใส่a30s เป็นทั้ง2sim อัพเตทที่ศูนย์มาแล้วก็ไม่หาย
NEVERDRY
ตัวเลือก
Galaxy A
ช่องซิมน่าจะหลวม
0 คำชม
som1596
ตัวเลือก
Galaxy A
สัญญาณมันขึ้นนะครับ แต่ใช้ไม่ได้ ของเพื่อน a50s ก็เป็นยังหาทางแก้ไขไม่ได้
NEVERDRY
ตัวเลือก
Galaxy A
เครื่องจำกัดซิมหรือเปล่า บังคับใช้เฉพาะซิมที่ผูกโปร
0 คำชม
som1596
ตัวเลือก
Galaxy A
มันเป็นบางครั้ง วันนึงจะเป็น 2-3 ครั้ง ไม่ใช่ใช้ไม่ได้เลย พอรีเครื่องใหม่จะใช้ได้ปกติ
som1596
ตัวเลือก
Galaxy A
เป็นอีกแล้ววันนี้5 รอบ
PICHET
ตัวเลือก
Galaxy A
เบื้องต้นแนะนำให้ทำการสลับเครื่องสลับซิมดูก่อนนะครับ หากยังพบปัญหาดังกล่าวอยู่ แนะนำให้นำตัวเครื่องติดต่อที่ศูนย์บริการซัมซุงได้เลยนะครับ
eikkiw
ตัวเลือก
Galaxy A
ติดต่อแล้ว บอกไม่มีปัญหา
0 คำชม