ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ผมกู้ระบบของ samsung GALAX J2 ไม่ได้เลย ใครช่วยได้บอกหน่อย ทำไง???

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-24-2019 12:11 AM)
214 ยอดวิว
tawadchai
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy J
ผมกู้ระบบของ samsung GALAX J2 ไม่ได้เลย ใครช่วยได้บอกหน่อย ทำไง???
page.ForumTopicPage.replies-count.text
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy J

ตอนนี้บูตเข้าระบบไม่ได้ใช่ไหมครับ เบื้องต้นแนะนำให้ทำการล้างแคช ใน Recovery Mode ครับ

การล้างแคชไฟล์(Wipe Cache Partition)

1 ปิดเครื่อง

2 กดปุ่มเพิ่มเสียง + ปุ่มโฮม + ปุ่มเปิดเครื่องพร้อมกันค้างไว้

3 เมื่อเครื่องขึ้น Logo ให้ทำการปล่อยมือ เครื่องจะเข้าสู่ Recovery Mode

4 ใช้ปุ่มลดเสียงเลื่อนลงมาที่ Wipe Cache Partition แล้วกดปุ่ม เปิดเครื่อง

5 เลื่อนลงไปที่ Yes แล้วกดปุ่ม เปิดเครื่อง เครื่องจะทำการล้างแคช

6 เมื่อเสร็จแล้วจะกลับมาหน้าหลัก เลื่อนลงไปที่ Power Off

7 เครื่องจะดับลงและสามารถลองเปิดเครื่องได้

หากไม่หาย

แนะนำให้ทำการล้างเครื่อง ใน Recovery Mode ครับ

การล้างเครื่อง(Wipe Data/Factory Reset) ข้อมูลทั้งหมดจะหายไปและต้องจำอีเมลล์ที่ผูกกับเครื่องไว้ เพราะจะต้องใช้ยืนยันตอนเปิดเครื่อง(Reactivate Lock)

1 ปิดเครื่อง

2 กดปุ่มเพิ่มเสียง + ปุ่มโฮม + ปุ่มเปิดเครื่องพร้อมกันค้างไว้

3 เมื่อเครื่องขึ้น Logo ให้ทำการปล่อยมือ เครื่องจะเข้าสู่ Recovery Mode

4 ใช้ปุ่มลดเสียงเลื่อนลงมาที่ Wipe Data/Factory Reset แล้วกดปุ่ม เปิดเครื่อง

5 เลื่อนลงไปที่ Yes แล้วกดปุ่ม เปิดเครื่อง จะทำการล้างเครื่องทั้งหมด

6 เมื่อเสร็จแล้วจะกลับมาหน้าหลัก เลื่อนลงไปที่ Power Off

7 เครื่องจะดับลงและสามารถลองเปิดเครื่องได้

หากทั้งหมดนี้ ยังคงมีปัญหาแนะนำเข้าศูนย์ Samsung ใกล้บ้านครับ ให้พนักงานเช็คอย่างละเอียดอีกทีครับ😊