ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

มีใครเป็นบ้างไหมคะ note 10 lite แบตลดเร็ว

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 07-06-2020 04:19 PM)
755 ยอดวิว
ShuiSui
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
ชาร์ตแบตเต็ม100% ไม่ได้ใช้งานเลย ปิดเน็ต ปิดwifi 
แต่พอตื่นมาแบตเหลือ 94% เป็นแบบนี้ตั้งแต่วันแรกที่ซื้อ
เหลือกังวลว่าแบตมีปัญหาหรือเปล่า

ส่วนตัวเคยใช้note2 / A72017 ในแบบเดียวกันตื่นมาแบตก็เต็ม100 หรือลดมากสุดก็เหลือ 97%
page.ForumTopicPage.replies-count.text
PICHET
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Note
ยังไงลอง Factory reset เครื่องสักครั้งก่อนนะครับ
0 คำชม
Samsung_BS23Mze
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Note
ntfedvvhhhhhhhhfbh bgrbgģgf hgfbbvbvg
0 คำชม
ShuiSui
ตัวเลือก
Galaxy Note
ขอบคุณมากค่ะ เดี๊ยวback upเครื่องแล้วลองทำค่ะ
0 คำชม
MonsterZ
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
เพิ่งซื้อเครื่องมาไม่นานหรือเปล่าครับ ถ้าใช่แรกๆแบตจะลดเร็วนะ เพราะเครื่องเขาต้องทำงานหนักตลอดเวลาเพราะใันไม่มีไฟล์แคชสำรองเอาไว้เลย แต่ถ้าใช้ไปสักพักเขามีไฟล์แคชตามการใช้งานต่างๆของเราแล้วเขาจะไม่ต้องโหลดบ่อย แบตจะทนขึ้นครับ
0 คำชม
ShuiSui
ตัวเลือก
Galaxy Note
ซื้อมาได้ 1เดือนพอดีค่ะ
0 คำชม