ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

วัดขนาดวัตถุแบบเสมือนด้วย Quick Measurement

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-16-2020 10:42 PM)
3680 ยอดวิว
Chaiwat
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Galaxy Note

ด้วยเทคโนโลยีกล้อง ToF และเทคโนโลยี AR ที่ช่วยให้วัดระยะ หรือวัดขนาดวัตถุแบบคร่าวๆ ได้ด้วยแอพฯ Quick Measurement เริ่มด้วยการใช้กล้องสแกนพื้นที่เพื่อหาความตื้นลึกของวัตถุ จากนั้นก็เลือกจุดแล้วลากกล้องไปตามแนวที่ต้องการวัด ทำให้ง่ายต่อการหาความยาววัตถุ ไม่ว่าจะเป็นโต๊ะ ตู้ เตียง หรืออะไรก็ได้หมด ไม่ต้องวิ่งหาไม้บรรทัด หรือตลับเมตรให้วุ่นวาย 

โดยฟีเจอร์นี้ตอนนี้จะมีแค่ 2 รุ่นเท่านั้นนะครับ นั่นก็คือ Samsung Galaxy A80 และ Samsung Galaxy Note10+ เท่านั้นที่มีเซ็นเซอร์ ToF ส่วนรุ่นอื่นๆ จะไม่มีเซ็นเซอร์นี้ ใครที่มี 2 รุ่นอยู่ในมือก็ลองใช้ลองเล่นดูนะครับ เจ๋งดี

page.ForumTopicPage.replies-count.text
TitaniaT
Active Level 5
ตัวเลือก
Galaxy Note
App นี้ผมได้ใช้จริงอยู่ครับ ในระยะ 3 เมตรกำลังดี
0 คำชม