ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

วิธีตั้งค่า ไลน์แจ้งเตือน "การโทร" หลังอัพ Android 10 ใช้งานได้ 100%

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 04-26-2020 08:38 PM)
1509 ยอดวิว
Tetypeachy
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
หลังอัพเดต Android 10 ส่วนใหญ่จะพบปัญหาเวลามีสายโทรไลน์เข้ามา แล้วไม่มีป๊อปอัพแจ้งเตือน มาแค่เสียง หาที่กดรับสายไม่ได้ 

จากที่ งมและทดสอบ อยู่นาน จนตอนนี้สามารถกลับมาใช้งานได้แล้ว

วิธีดังนี้ 

1. เข้าแอพฯไลน์ ไปที่ตั้งค่า เลื่อนหาเมนู การแจ้งเตือน กดเข้าไป 

image

2.เลื่อนหาเมนู โทร จะอยู่ภายใต้หมวด อื่นๆ กดเข้าไป 

image

3. เลือกที่ การเตือน และ แสดงเป็นป๊อปอัพ เสร็จแล้วกลับมาหน้าโฮมหลัก 

image

4.เข้าที่ ตั้งค่า ของเครื่อง 
5.ไปที่เมนู การแจ้งเตือน กดเข้าไป 
6.เลื่อนลงมาจะเห็นหัวข้อ เคล็ดลับ จะเห็นข้อความว่า แอพที่พักการทำงานชั่วคราว กดเข้าไป 

image

7.กดปุ่ม ถังขยะ ที่มุมขวาบน เสร็จแล้วเลื่อนหาแอพฯไลน์  
8.ติ๊กเลือกแอพฯ ไลน์ เสร็จแล้วกดปุ่ม ลบ ที่อยู่ด้านล่าง 

ทดสอบแล้วใช้งานได้ 100% 
- ตอนที่เปิดหน้าจอโทรศัพท์อยู่ เวลาคนโทรเข้าจะขึ้นเป็นป๊อปอัพด้านบนให้กดรับสายหรือปฏิเสธ 
- ตอปิดหน้าจอโทรศัพท์ จะเด้งขึ้นเต็มจอ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
Pla1
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note

แก้แล้วไม่หายค่ะ A7 2018

0 คำชม
Tetypeachy
ตัวเลือก
Galaxy Note

ลองดูตรงนี้ค่ะ  

เข้าไปดูที่  ตั้งค่า >> แอพ >> Line >> แบตเตอรี่ >> อณุญาตกิจกรรมพื้นหลัง(เปิด)

และต้องไม่เปิดโหมดประหยัดพลังงานด้วยนะคะ

0 คำชม
Aileeniyada
ตัวเลือก
Galaxy Note
  • ทำยังไงจึงจะสามารถปิด เสียงแจ้งเตือน1 ครั้ง ก่อนที่ เสียงเรียกเข้าไลน์เข้า 
  • รบกวนด้วยค่าาา
0 คำชม
Mayongfc
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Note
ผมทำทุกอย่างตามที่มีแล้ว ลบไลน์ หรือ มีในคลิปแล้วไม่หายครับ Samsung A9 2018 เป็นหลังจาก อัพเดท Android 10 มีวิธีไหนอีกไหม
0 คำชม
Tetypeachy
ตัวเลือก
Galaxy Note

ลองดูตรงนี้ค่ะ ▶️ เข้าไปดูที่  ตั้งค่า >> แอพ >> Line >> แบตเตอรี่ >> อณุญาตกิจกรรมพื้นหลัง(เปิด)

และต้องไม่เปิดโหมดประหยัดพลังงานด้วยนะคะ

0 คำชม
Mayongfc
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Note
ใช้ได้แล้วครับ..thanks
0 คำชม
Samsung_0N7HJRb
ตัวเลือก
Galaxy Note

เยี่ยมมากเลยครับแต่ขอรับสายไลน์แบบเต็มหน้าจอตอนเปิดหน้าจอได้ไหมครับ

0 คำชม
Tetypeachy
ตัวเลือก
Galaxy Note
อันนี้ต้อง feedback ให้ไลน์ทราบค่ะ ลองเข้าไปใน Google playstore แล้วคอมเม้นท์ใน review ของไลน์ดูค่ะ
0 คำชม
Tommyjom
ตัวเลือก
Galaxy Note
ขอบคุณมากๆเลยคับ เคลียร์อยู่ตั้งนาน กำลังจะลบไลน์ทิ้งแล้วลงใหม่ ถ้าไม่เข้ามาดูนี่ ข้อมูลสำคัญๆผมหายหมดแน่ๆ ขอบคุณมากๆ ขอบคุณจิงๆคับ ❤️❤️
Samsung_S9Plus
ตัวเลือก
Galaxy Note

S9+ ของผมทำตามแล้วไม่หายครับ เดี๋ยวจะลองลงไลน์ใหม่ดูครับ

......ถอดไลน์และติดตั้งใหม่หายเป็นปกติแล้วครับ

0 คำชม