ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

วิธีตั้งค่า ไลน์แจ้งเตือน "การโทร" หลังอัพ Android 10 ใช้งานได้ 100%

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 06-24-2020 01:08 PM)
1081 ยอดวิว
Tetypeachy
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
หลังอัพเดต Android 10 ส่วนใหญ่จะพบปัญหาเวลามีสายโทรไลน์เข้ามา แล้วไม่มีป๊อปอัพแจ้งเตือน มาแค่เสียง หาที่กดรับสายไม่ได้ 

จากที่ งมและทดสอบ อยู่นาน จนตอนนี้สามารถกลับมาใช้งานได้แล้ว

วิธีดังนี้ 

1. เข้าแอพฯไลน์ ไปที่ตั้งค่า เลื่อนหาเมนู การแจ้งเตือน กดเข้าไป 

image

2.เลื่อนหาเมนู โทร จะอยู่ภายใต้หมวด อื่นๆ กดเข้าไป 

image

3. เลือกที่ การเตือน และ แสดงเป็นป๊อปอัพ เสร็จแล้วกลับมาหน้าโฮมหลัก 

image

4.เข้าที่ ตั้งค่า ของเครื่อง 
5.ไปที่เมนู การแจ้งเตือน กดเข้าไป 
6.เลื่อนลงมาจะเห็นหัวข้อ เคล็ดลับ จะเห็นข้อความว่า แอพที่พักการทำงานชั่วคราว กดเข้าไป 

image

7.กดปุ่ม ถังขยะ ที่มุมขวาบน เสร็จแล้วเลื่อนหาแอพฯไลน์  
8.ติ๊กเลือกแอพฯ ไลน์ เสร็จแล้วกดปุ่ม ลบ ที่อยู่ด้านล่าง 

ทดสอบแล้วใช้งานได้ 100% 
- ตอนที่เปิดหน้าจอโทรศัพท์อยู่ เวลาคนโทรเข้าจะขึ้นเป็นป๊อปอัพด้านบนให้กดรับสายหรือปฏิเสธ 
- ตอปิดหน้าจอโทรศัพท์ จะเด้งขึ้นเต็มจอ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
kaw2020
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
แล้วเฟสละตั้งแบบใหนคับ
0 คำชม
Tetypeachy
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
เปิดตรงนี้ค่ะ
Samsung_ukxs1Pe
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
เวลาใช้งานหน้าจออยู่ มันจะไม่ขึ้นแบบเต็มจอแล้วเหรอค่ะ
songsak
Beginner Level 5
ตัวเลือก
Galaxy Note
0 คำชม
peppei199327
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
ขอสอบถามค่ะ ถ้าเปนอีเมล์โดนแฮกหรือแบล็คเมล์ล่ะค่ะ ต้องทำยังไงค่ะ 🙏ไม่รู้จิงๆๆ รบกวนท่านผู้เรื่องอีเมล์หน่อยนะค่ะ
liveryo
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
ผมเจอปัญหารับสายดีเลย์ 10 วิถึงจะคุยสายได้ตอนมีสายโทรเข้า ผมใช้ A80 ครับ
0 คำชม
wqqtrq
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Note
อัพ
0 คำชม
wqqtrq
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Note
หลังอัพเดทล่าสุด