ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

แนะนำ Akiyoshi สุกี้ยากี้น้ำดำแสนอร่อย กับ Samsung Galaxy A80 (Blackpink)

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-22-2019 12:13 PM)
294 ยอดวิว
JokerMaster
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Photos
ร้าน Akiyoshi (อะคิโยชิ) เป็นร้านสุกี้ยากี้

image

image

image

image

image

และชาบูสไตล์ญี่ปุ่น ปัจจุบันมี 6 สาขา แต่สาขาที่ผมไปบ่อยที่สุดก็คือสาขาสยามสแควร์วัน ชั้น 5 เป็นร้านที่อร่อยมากครับ รสชาดแบบคลาสสิค

ทานเนื้อสุกี้ยากี้น้ำดำกับไข่ดิบมันช่างช่างละมุนปากยิ่งนัก เข้มข้นจนหยุดไม่ได้เลยครับ^^ แต่สำหรับคนที่ไม่ชอบทานไข่ดิบ ทางร้านก็มีน้ำจิ้มมาให้หลากหลาย ให้เข้ากับลิ้นคนไทย นอกจากเนื้อและหมูเกรดพรีเมี่ยมแล้ว ยังมีซีฟู๊ด และปลาดิบ รวมทั้งซูชิให้บริการด้วย และมีของหวานให้ตบท้าย

ราคาเริ่มต้น 494 บาท - 899 บาท (ตัวแพงสุดจะมีให้บริการเฉพาะสาขาพระโขนง ผมเองก็ยังไม่เคยทานครับ ปกติทานราคา 699 บาท) ราคานี้รวมน้ำ และ Vat แล้ว^__^ 
page.ForumTopicPage.replies-count.text
LoveGift
Moderator
Moderator
ตัวเลือก

ร้านนี้อร่อยครับผมก็เริ่มชอบแล้วครับ คุยไปทานไป ทานเสร็จก็ออกไปเดินเที่ยวกันต่อได้เลย 

JokerMaster
ตัวเลือก
ต้องไปซ้ำอีกรอบแล้วละครับ5555
0 คำชม
LoveGift
Moderator
Moderator
ตัวเลือก

รอวันงานจับมือฮะ​ ฮา เอ๊ะ หรือ Mobile Expo ดี ใกล้แล้วๆ 

JokerMaster
ตัวเลือก
5555^__^
0 คำชม