ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ทำอย่างไรให้ขึ้นเบอร์โทรได้

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-10-2020 09:41 AM)
812 ยอดวิว
soken2008
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S

image

เบอร์โทรมันขึ้นว่าไม่รู้จัก ทำอย่างไรให้ขึ้นได้ครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
THAdmin
Community Manager
ตัวเลือก
Galaxy S

อันนี้เป็นปัญหาที่ช่วงเกือบ 10 ปีที่ผ่านมา ทาง Operator ต่างๆ เริ่มไม่ได้ใส่ข้อมูลเบอร์โทรศัพท์บันทึกไว้ในซิมครับ และในโทรศัพท์แอนดรอยด์เวอร์ชั่นใหม่ๆ ได้ตัดฟังก์ชั่นการแก้ไขชื่อและเบอร์โทรศัพท์บนซิม ทำให้ไม่สามารถแก้ไขได้ครับ

วิธีแก้ ซึ่งอาจจะยุ่งยากหน่อย คือต้องไปติดต่อที่ศูนย์ของ Operator ที่ใช้งานอยู่ครับ หรือให้เพื่อนๆ ที่มีโทรศัพท์เก่าๆ (ยุคปุ่มกด) ช่วยแก้ไขให้ครับ :smiling-face:

Manzaa
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
ซื้อเครื่องใหม่คับ
0 คำชม
Adtakorn
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S
เคยเอาซิมไปใส่ใน iphone แล้วพอเอากลับมาใส่เครื่องเดิม ปรากฏว่าเบอร์ขึ้นครับ ลองดูครับ
soken2008
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S
ไม่มีไอโฟนอะครับเดี๋ยวหาลองก่อน
0 คำชม