ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

รีวิว Samsung Galaxy S20 Ultra 5G สมาร์ทโฟนเรือธงรุ่นใหม่ล่าสุดของ ซัมซุง

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-26-2020 04:18 AM)
161 ยอดวิว
JokerMaster
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S

สิ้นสุดการรอคอย กับสมาร์ทโฟนเรือธงรุ่นใหม่ล่าสุดของ ซัมซุง ที่รอบนี้เปิดตัวมาเป็นกองทัพเลยครับ ได้แก่ Samsung Galaxy S20, Galaxy S20+ และ Galaxy S20 Ultra 5G ซึ่งในวันนี้ผมจะมารีวิวสมาร์ทโฟนตัวท็อปที่มีกระแสตอบรับแรงที่สุดในตอนนี้ อย่าง Samsung Galaxy S20 Ultra 5G ให้อ่านกันครับ

หลายคนต่างตกตะลึงในสมาร์ทโฟนรุ่นนี้ ไม่ว่าจะเป็นในเรื่องของดีไซน์ที่ดูเรียบหรู หน้าจอเปลี่ยนมาใช้หน้าจอโค้ง 2.5D แทนที่หน้าจอโค้งแบบรุ่นก่อนๆ ช่วยให้ติดกันรอยได้ง่ายยิ่งขึ้น และกล้องหลัง 4 เลนส์เทพ ที่มีความพิเศษเป็นสมาร์ทโฟนรุ่นแรกของโลกที่รวมเอากล้องความละเอียดสูง 108MP มารวมเข้ากับกล้อง Periscope ความละเอียด 48MP และกล้อง 3 มิติ TOF เข้าด้วยกัน แถมพกพาพลังในการซูมที่น่าทึ่ง ช่วยให้สามารถทำ 10x optical zoom ได้ และยังจะมาพร้อม 100x digital zoom ซูมกันสุดๆ ไปเลยครับ! นอกจากนี้ยังรองรับ 5G เป็นรุ่นแรกอย่างเป็นทางการในประเทศไทย โดยในรุ่นนี้จะรองรับสัญญาณคลื่น 2600 MHz นะครับ

สำหรับราคาสมาร์ทโฟนรุ่นนี้อยู่ที่ 39,900 บาท สามารถสั่งจองได้ตั้งแต่วันที่ 14 ก.พ. ไปจนถึงวัที่ 5 มี.ค. 2563 โดยใครที่สั่งจอง Samsung Galaxy S20+ และ Galaxy S20 Ultra 5G รับฟรีทันที! Samsung Galaxy Buds+ มูลค่า 4,990 บาท

ใครที่สนใจ Galaxy S20 Ultra มาอ่านรีวิวอย่างละเอียดได้ที่ลิงค์นี้ครับ https://www.checkraka.com/mobilephone/review/1002/ 

page.ForumTopicPage.replies-count.text
HelloFold
ตัวเลือก
Galaxy S
เวลาไปรีวิวน่าจะชวนผมไปด้วยย ผมจะได้เอาไปถ่ายนางแบบ อิอิ
JokerMaster
ตัวเลือก
Galaxy S

กลัวน้องจะหนีนะครับ5555^^

0 คำชม