ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

วิธีแก้ไขแอพแกลเลอรี่ไม่แสดงรูปภาพ รุ่นSamsung S9 S9+ หลังจากอัพเดทแอนดรอย์10.0

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-27-2020 06:50 PM)
8733 ยอดวิว
PhodSupachai
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
1. เข้าไปที่การตั้งค่า > เลือกเมนูแอพ

image

2.กดสามจุดมุมบนขวามือ > เลือกแสดงแอพระบบ

image

3.พิมพ์ในช่องค้นหา "sec media storage"

image

4.เลือกที่เก็บของ แอพ Sec Media Storage 

image

5. เลือก ลบการจัดการข้อมูลและลบแคชไฟล์

image

6. ขั้นตอนสุดท้าย ให้ปิดเปิดตัวเครื่องใหม่แล้วลองเข้าใช้งานอีกครั้ง..😊😊

page.ForumTopicPage.replies-count.text
Paiboon
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S

สวัสดีครับ 

ผมไม่ได้ใช้ s9 ครับ ผมใช้ note8 มีอาการเดียวกันครับ แต่ว่าใน note8 ไม่มี sec media ครับ

มีคำแนะนำไหมครับ

0 คำชม
Pacharamon
ตัวเลือก
Galaxy S
ทำแล้วรูปที่ไปถ่ายมาล่าสุด 3 วัน หายเลยคะ เสียใจ
0 คำชม
PhodSupachai
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
ทำตามวิธีเสร็จ ปิดเปิดเครื่องด้วยนะครับ
0 คำชม
Pacharamon
ตัวเลือก
Galaxy S
ทำตามทุกขั้นตอนคะ แต่รูปใน แอพโคลนก็ไม่ขึ้นคะ
0 คำชม