ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

เรียนสอบถาม ผู้ใช้งาน S9+ครับ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-09-2020 01:30 PM)
323 ยอดวิว
soken2008
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S
1. สามารถถ่ายรูปแล้วตั้งลายน้ำได้ไหมครับ
2. สอบถามว่าแบตใช้กันครบวันไหม
3. แคปหน้าจอแบบวาดนิ้ววงเฉพาะจุดได้ไหม
4. มีวิธีเช็คสุขภาพแบตเตอรี่ไหม
5. ตอนนี้ราคาเคสแท้อยู่ประมาณไหนแล้วครับ
6. ไวเลทชาร์จรุ่นนี้ชาร์จได้ไวเท่าสายชาร์จได้ไหม
7. Ss pay ติดตั้งยากไหมมีค่าบริการรายเดือนหรือเปล่า
page.ForumTopicPage.replies-count.text
LoveGift
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Galaxy S
ผมขอตอบข้อ 7 นะครับ ss pay เอ ปกติน่าจะมาพร้อมกับเครืองแล้วนะครับ ไม่มีค่าบริการรายเดือนครับ ขอแค่เรามีบัตรเครดิตก็เพิ่มลงไปในแอพ SS Pay ได้เลยครับ ในกรณีไม่มีบัตรเครดิต เราใช้ Deeppocket ได้ครับ
0 คำชม
soken2008
ตัวเลือก
Galaxy S
ผมน่าจะเป็นบัตรเดบิตอะครับมันจะได้ไหมครับ
0 คำชม
THAdmin
Community Manager
ตัวเลือก
Galaxy S

ข้อ 1-3 เดี๋ยวให้เพื่อนๆที่ใช้จริงมาตอบนะครับ

ข้อ 4. สุขภาพแบตเตอรี่ เช็คได้ในแอป Samsung Members เลย โดยเวลาเราเข้าแอป จะมีเมนู 3 เมนูอยู่แถบด้านล่าง เลือกเมนูรับความช่วยเหลือ > การตรวจสอบแบบอินเตอร์แอคทีฟ > แบตเตอรี่ เท่านี้ก็จะขึ้นรายละเอียดมาให้เราตรวจสอบแล้วครับ

ข้อ 5. โดยปกติสำหรับ S9+ จะแถมเคสซิลิโคนใสมาให้ภายในกล่อง (กรณีที่ซื้อมือ 1 นะครับ) แต่หากต้องการซื้อเคสแบบอื่นๆ สามารถตรวจสอบราคาได้ที่เว็บไซต์ด้านล่างครับ หรือสอบถามและซื้อได้ที่ร้าน samsung ครับ

https://www.samsung.com/th/mobile-accessories/all-mobile-accessories/?smartphones+cases

ข้อ 6. รุ่นนี้รองรับ Fast Wireless Charging นะครับ ส่วนชาร์จได้ไวกว่าหรือไม่ ขึ้นอยู่กับอแดปเตอร์ของที่ชาร์จครับ

soken2008
ตัวเลือก
Galaxy S
บอกแค่ว่าดี ไม่ได้บอกเป็นอายุการใช้งานอาทิการใช้งานไปกี่รอบแล้ว
0 คำชม
BLAcKMaMB4
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
มันเป็นการวิเคราะห์จากการใช้งานจริง,อุณหภูมิ,และการวิ่งของประจุไฟที่ยังทำงานอยู่ ระบบมันจึงบอกได้แค่ว่าอยู่ในสภาพไหนน่ะครับ ถ้าหากจะอิงจากฝั่ง ios ที่ตัวระบบซอฟแวร์กับฮาร์ดแวร์ถูกสร้างมาเพื่อระบบเดียวมันจึงคำนวณได้ว่ารุ่นนี้แบตเท่าไร ใช้ไปเท่าไร มีแอปอะไรบ้าง แต่ตัวเลขไม่ได้แม่นยำนะครับ เป็นแค่การคำนวณคร่าวๆ จากชาร์จ 0-100% = 1ครั้ง ตัวซอฟแวร์ถูกปรับมาให้อ่านแบบนั้นแค่นั้นเอง 🙂
BLAcKMaMB4
ตัวเลือก
Galaxy S
1. S9+ ไม่มีลายน้ำครับ
2.ข้อนี้ตอบได้ยากครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งานจริงของแต่ละบุคคล เช่น แอปที่ใช้งาน, ความสว่างหน้าจอ,ใช้4Gหรือwifi อะไรทำนองนี้
ช่วงแรกๆของการเปิดเครื่องใหม่ๆ มันจะมี AI ที่คอยเรียนรู้การใช้งานอยู่ แบตอาจหมดไวหน่อย เพราะตัวเครื่องมันเตรียมพลังงานไว้สำหรับทุก application แต่หลังจากผ่านประมาณ 1 สัปดาห์ตัวเครื่องมันจะเลือกวิเคราะห์ข้อมูลการใช้พลังงานเฉพาะ app ที่เราใช้งานบ่อยๆ แอปไหนที่ไม่ได้ใช้มันจะตัดออก ประมานนี้ครับ🙂
3.ทำไม่ได้ครับ มีแค่การแคปทั้งหน้าแล้วเลือกตัดเอา ถ้าแคปเฉพาะจุด จะเป็นฟังชั่นปากกาของฝั่งซีรี่ย์Noteครับที่ทำได้🙂
soken2008
ตัวเลือก
Galaxy S
หวังว่าอัปเดทใหม่คงมีมาให้เล่นนะครับผม
BLAcKMaMB4
ตัวเลือก
Galaxy S
เช่นกันครับ😁
0 คำชม