ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Cinematic ถ่ายทำด้วยสมาร์ทโฟน ไม่ใช้ไม้กันสั่น มือล้วน มาชมกันครับ^^

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 07-05-2020 07:45 AM)
308 ยอดวิว
NutsCrub
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S

สวัสดีเพื่อนๆชาว Samsung Community Thailand และเพื่อนๆที่ผ่านมาเห็นโพสต์นี้ทุกท่าน^^

ปัจจุบันสมาร์ทโฟนได้พัฒนามาไกลระดับนึง และสามารถใช้แทนกล้องใหญ่ๆระโปรได้ บางครั้งเราก็ไม่ได้ตั้งใจไปในสถานที่เหล่านั้น แต่สถานที่กลับเป็นใจให้เราอยากถ่ายรูปถ่ายวิดีโอซะเหลือเกิน ก็ได้เจ้าสมาร์ทโฟนที่แหละในการเก็บภาพบรรยากาศเหล่านั้น เหมือนที่ผมได้นำคลิป Cinematic นี้มาให้เพื่อนๆได้ชมกัน

คลิปทั้งหมดถ่ายด้วยสมาร์ทโฟนนะครับ มือล้วนๆ ไม่ใช้ไม้กันสั่นแต่อย่างใด

มีความเห็นเป็นอย่างไร โพสต์แนะนำติชมกันได้เลย

page.ForumTopicPage.replies-count.text
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy S
ถือว่าโอเคครับ แต่แนวนี้อยากให้ทำ Slow ให้สมูทไปเลยครับ แบบนี้มันรู้สึกขัด ๆ นิดหน่อยครับ
0 คำชม
NutsCrub
ตัวเลือก
Galaxy S

ตัดต่อในสมาร์ทโฟนทั้งหมด เครื่องเดียวครบครัน มือใหม่หัดถ่าย-ตัดต่อ

แนะนำวิธีให้ทีครับ

0 คำชม
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy S
ส่วนตัวผมถ่ายแล้วตัดบนคอมครับ Premiere Pro
0 คำชม
NutsCrub
ตัวเลือก
Galaxy S

ขอบคุณครับ

0 คำชม