ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

[S7] ปล่อยอัปเดตใหม่ เดือนธันวาคม 2019

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-28-2019 12:20 AM)
523 ยอดวิว
Chewji
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
สวัสดีทุกท่านเช่นเคยนะครับ ผ่านมา 3 ปีกว่าๆแล้วสำหรับ Samsung Galaxy S7 ล่าสุดเดือนธันวาคม ปี ค.ศ. 2019 ได้มีการปล่อยอัปเดต Security patch ออกมา

ผมไม่รอช้านะครับ! ในเมื่อการอัปเดตครั้งนี้ มาพร้อมกับขนาด 146.91 MB ซึ่งแน่นอนว่ารวมไปถึง การเพิ่มประสิทธิภาพ, ความเสถียร และความปลอดภัย

- วิธีการอัปเดต

1. จากหน้า Settings กดไปที่ Software update 

image

2. กดไปที่ Download updates manually

image

3. เลือก INSTALL NOW

image

ป.ล. หลังจากอัปเดตแล้วผมรู้สึกได้เลยว่าเร็วขึ้นครับ และส่วนใครที่อัปเดตแล้ว เร็วขึ้นหรือช้าลง เรามาแชร์กันได้นะครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
SandyFools
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S
ผมใช้ S7 อยู่ นึกว่าหยุด Support ไปแล้ว ยอดเยี่ยมมากครับซัมซุง
Chewji
ตัวเลือก
Galaxy S
จริงๆอีกไม่ถึง 3 เดือนก็จะเข้าสู่ปีที่ 4 สำหรับ Galaxy S7 แต่ยังมีอัปเดตมาให้! เยี่ยมจริงๆครับ 🙂
OtToOnEarth
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S

เยี่ยมไปเลยครับ ยังจำได้ตอนไปสัมผัสจับลงน้ำครั้งแรกที่ให้ทดลองจับที่สยาม

Chewji
ตัวเลือก
Galaxy S
สุดยอดนวัตกรรมเลยครับ 😊
0 คำชม