ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

wireless charger

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 03-06-2020 11:50 AM)
298 ยอดวิว
Daikin
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
ผมใช้s9+อ่ะครับบ กำลังคิดว่าจะซื้อwireless chargerมาใช้ แต่ผมอยากได้เป็นแบบfast chargeอ่ะครับ เลยอยากรู้ว่าจำเป็นต้องใช้ของแท้รึเปล่าเพราะเหมือนเคยได้ยินว่าพวกอแดปเตอร์fast chargeต้องใช้ของแท้เครื่องถึงจะรองรับ (แต่ไม่รู้ว่าแบบwirelessเป็นเหมือนกันมั้ย) ขอบคุณครับบ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
nink_KK
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Galaxy S

🤔

0 คำชม
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy S

ไม่ว่าจะ Charger อะไรก็ตามแนะนำใช้ของแท้ศูนน์หรือแบรนด์ที่ไว้ใจได้เท่านั้นครับผม 

ผมใช้ Wireless Charger ซื้อจากเว็บ Samsung ตัวที่ลาย Kakao(10W) ขึ้น Fast Charge ครับ หรือหากต้องการเร็วกว่า 10W ก็มีให้เลือกอยู่ครับผม

0 คำชม
Daikin
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
s9+มันรองรับกี่wอ่ะครับที่เป็นwireless
0 คำชม
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy S

ไม่แน่ใจ แต่คาดว่า 10W ครับ

0 คำชม