ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ตั้งค่าจากการแสดงการแจ้งเตือนแบบย่อในหน้าล็อก ให้แสดงรายละเอียดเต็มๆ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-19-2020 07:33 PM)
508 ยอดวิว
namupk
Active Level 3
ตัวเลือก
Others
สวัสดีครับ พอดีเมื่อสักครู่ผมเล่น Facebook เลื่อน feeds ไปเรื่อยๆ ก็ไปเจอกับคำถามหนึ่งที่มีเพื่อนสมากชิกในกลุ่มได้ตั้งคำถามไว้ว่า

"หลังจากอัพเดทเป็น Android 10 แล้ว การแจ้งเตือนบนหน้าจอล็อคจะแสดงเป็นแบบไอคอน อยากจะให้แสดงรายละเอียดเนื้อหาต้องเข้าไปตั้งค่ายังไง ?"

หลังจากตอบคำถามเขาไปแล้ว ผมเห็นว่าเป็นคำถามที่น่าสนใจ เลยเอาวิธีมาฝากเพื่อนใน Samsung Community ครับ

image
การแจ้งเตือนแสดงแค่ไอคอน

• ขั้นตอนแรกก็เข้าไปที่การตั้งค่า เลือก "ล็อกหน้าจอ(Lock screen)" ครับ
image

• เลือก "การแจ้งเตือน(Notifications)" กดเข้าไปเลยนะครับ ไม่ใช่จิ้มที่สวิสซ์สีฟ้าๆ

image

• เลือก "รูปแบบมุมมอง(view style)"

image

• เลือก "รายละเอียด(details)" ก็เป็นอันเรียบร้อยครับ

image

หน้าตาการแสดงการแจ้งเตือนจะเป็นแบบนี้ครับ

image

page.ForumTopicPage.replies-count.text