ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

มือถือ Samsung เครื่องแรกของคุณคือรุ่นไหนครับ มาแชร์ประสบการณ์การใช้กัน

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-14-2020 10:29 AM)
183 ยอดวิว
Chaiwat
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Others

สวัสดีครับ วันนี้นึกถึงมือถือเก่าๆ ที่เราเคยใช้กันก็พลันนึกไปถึง Samsung เครื่องแรกที่เคยใช้ สำหรับของผมเป็น Samsung รุ่น S100 มือถือฝาพับจอสียุคแรกๆ เสียงเรียกเข้าแบบโพลีโฟนิคด้วย โคตรเท่สมัยนั้น 555

แน่นอนครับว่ารุ่นนี้ไม่มีขายในไทย ตอนนั้นไปซื้อที่ MBK สมัยนั้นเป็นศูนย์กลางของโทรศัพท์มือถือเมืองไทย ได้เครื่องมาถูกใจมากครับ เพราะดูรูปในอินเตอร์เน็ตมานาน อยากได้มากๆ ถูกใจดีไซน์เรียบๆ ของรุ่นนี้เลยต้องหามาใช้ให้ได้ครับ

samsung sgh s100.jpg

ส่วนรุ่นต่อมาที่เคยซื้อมาใช้ก็ข้ามมาเป็น Samsung Galaxy เลยครับ ที่เคยใช้ก็มี Samsung Galaxy S3, S5, S7, S9 และ S10+

ส่วนปัจจุบันตอนนี้ใช้งาน Samsung Galaxy S10+ อยู่ครับ แล้วมือถือ Samsung เครื่องแรกของเพื่อนๆ คือรุ่นไหนครับ

page.ForumTopicPage.replies-count.text
LoveGift
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Others

ของผมก็ตามภาพเลยครับ มือถือของ Samsung รุ่นแรกที่ซื้อใช้ S300 แต่ถ้ากระโดดมาเป็นแอนดรอยตัวแรกก็คือ Galaxy S2 ครับ หลังจากนั้นผมก็จัดตระกูล S บางรุ่น และ Note ทุกรุ่น ล่าสุด ตอนนี้ใช้ Galaxy Fold ครับ 

Chaiwat
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Others

S300 รุ่นนี้ผมก็ชอบนะครับ มันเล็ก เรียว บาง สวยดี

0 คำชม
PICHET
Active Level 4
ตัวเลือก
Others
Samsung Champ ค้าบบ
0 คำชม
Chaiwat
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Others

จำได้เลย รุ่นนี้ทาง Samsung ตั้งชื่อเฉพาะให้เลยครับ หลังจากโค่น Nokia เจ้าตลาดขึ้นอันดับหนึ่งสำเร็จในไทย

0 คำชม