ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Family link ดูแลการใช้โทรศัพย์ของลูกหลาน

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-15-2020 02:50 PM)
324 ยอดวิว
Obeone
Active Level 1
ตัวเลือก
Others
วันนี้จะมาแนะนำ แอ็ปดีๆจาก play store
Family link เป็นแอ็ปดูแลการใช้ smart phone หรือ tablet สำหรับผู้ปกครองที่ต้องการจำกัดเวลาการใช้ของลูกหลาน
มันเป็นการง่ายที่เราจะดูแลการใช้งานสำหรับเด็กๆ ที่อาจเข้าเวปไม่พึงประสงค์ หรือใช้งานติดตั้งแอ็ป เราก็สามารถดูแลได้
เมื่อคุณซื้อ Galaxy เครื่องใหม่สำหรับลูกๆ ก็แค่สร้างบัญชีให้เขา แล้วผูกไว้กับบัญชีของคุณ ด้วยขั้นตอนง่ายๆ ในการใช้ Family link
มาดูกันเลยว่ามีอะไรบ้าง

image

หน้าตาของแอ็ป จะเป็นแบบนี้โหลดได้เลยใน play store หรือ Galaxy store โหลดมาไว้ในเครื่องของผู้ปกครองนะครับ หลังจากสร้างบัญชีให้ลูกแล้ว

image

ส่วนนี้เมื่อเราใส่ข้อมูลบุตรหลานใน บัญชี G mail ระบบจะซิงค์ข้อมูลมาเอง เราสามารถตั้งค่า Gps ไว้ได้เลย (gps ไม่สามรถปิดได้ที่เครื่องของลูกหลาน)

image

ส่วนนี้เป็นการดูกิจกรรมย้อนหลังที่บุตรหลาน เข้าใช้งาน

image

ส่วนนี้คือตั้งค่าจำกัดเวลาเล่นในแต่ละวัน ว่าให้เล่นเป็นเวลาเท่าใด สามารถตั้งเวลาเล่นได้เท่ากันทุกวัน หรือจะมีเวลาพิเศษเฉพาะวันก็ได้ เครื่องจะ lock ทันทีเมื่อหมดเวลา

image

ส่วนนี้เป็นการกำหนดเวลาเข้านอน แม้เล่นไม่ครบตามเวลาที่กำหนดเครื่องจะ lock ทันทีเมื่อถึงเวลาที่ตั้งไว้

image

ส่วนสุดท้ายคือส่วน แก้ไปปัญหา ขอความช่วยเหลือ

แนะนำกันแค่คร่าวๆนะครับ ถ้าท่านใดทำไม่ได้จริงๆ อยากได้คำแนะนำ ก็ฝาก e-mail หรือ line id. ไว้นะครับ จะแนะนำการใช้แบบส่วนต้ว

ไว้พบกันใหม่ หัวข้อต่อไปครับ
สวัสดีครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text