ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

กิจกรรมชุมชน

ตัวกรองการค้นหา
ตัวกรองการค้นหา:
โพสต์โดย      ใน  Galaxy A

อายุการใช้งาน 1 ปี 6 เดือน ไม่เคยตกกระแทก น้ำไม่เคยเข้า ดูแลอย่างดี อยู่ๆมีอาการเครื่องรีสตาร์ทเอง วันหนึ่งรีเป็นสิบๆรอบ บางครั้งไม่พบสัญญาณเครือข่าย... ดูโพสต์

เนี่ย ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Others

ไม่อยากให้ สว. ที่เรารักโดน มิจจี้ มาหลอก มาส่งลิงก์ มาคุยด้วย ป้องกันได้ด้วย Samsung Auto Blocker ฟีเจอร์ใหม่จากซัมซุง ไม่ต้องโหลดแอปเพิ่ม... ดูโพสต์

Rov

โพสต์โดย      ใน  Galaxy S

S21ultra จะแก้ตอนไหนครับไม่ไหวแล้วRovคือหน่วงแบบไม่ไหวเฟรมเรทปกติ59-61 แต่เล่นหน่วงลากสกิลทำอะไรอืดมากมีกระตุกบ้าง... ดูโพสต์

Moderator    

รบกวนให้ส่งFeedback ปัญหามายังทีมเทคนิคโดยเข้าไปที่แอปพลิเคชัน Samsung Members เลือกเมนูด้านล่าง รับ... ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Others

คือต้องการใช้แป้นพิมพ์ด้วยเสียงภาษาไทย แต่ไม่สามารถกดเลือก การพิมพ์ด้วยเสียงของ google ได้ มันขึ้นจางๆแบบไม่ให้กดได้ครับ ต้องทำยังไง ดูโพสต์

โอเคครับผม ขอบคุณครับ ดูโพสต์

พึ่งซื้อให้แม่ใช้มาเมื่อวันที่ 18 เม.ย.67 ราคา 4,999 และเคสอีก 290 วันนี้เอาผ้าเช็ดแว่นมาเช็ด ๆ... ดูโพสต์

มาที่ช๊อปซัมซุงเซนทรัลเฟสติวัลภูเก็ตแล้วครับ น้อง ๆ เจ้าหน้าที่ดูแลดีครับ เช็คเครื่องแล้วพบว่านูนจริ... ดูโพสต์

ใครก็ได้ช่วยตอบให้หายข้องใจทีค่ะ เครียดมากค่ะ ช่วงนี้โทรศัพท์มีปัญหาอะไรเข้ามาบ่อยมากๆ ทั้งๆที่เราดูแลโคตรดี🙁🙁 ดูโพสต์

Moderator    

เบื้องต้นแนะนำให้กดทดสอบเทสหน้าจอมือถือก่อนนะครับ กด *#0*# และโทรออก ครับ ดูโพสต์

A05s ตั้งแต่อัพ one ui6 เล่นเกมไม่ได้เลย FPSจาก60 ตอนนี้เหลือ30-45 คือไรครับ ดูโพสต์

เอาเข้าศูนเลยครับ ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Galaxy Note

Note20ultra ดูโพสต์

Moderator    

หากเครื่องหมดประกันแล้ว ในการส่งซ่อมจะมีค่าใช้จ่ายครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการเพื่อให้ช่างตรวจสอบได้... ดูโพสต์

A55 5G พึ่งซื้อมาชาร์จค้างที่ 78 % ตลอดไม่เต็มร้อยเป็นเพราะอะไรคะ ปิดการปกป้องแบตแล้วก็ไม่หาย  ดูโพสต์

Moderator    

ไม่ทราบว่าใช้อุปกรณ์ซัมซุงโดยตรงหรือไม่ครับ ลองเปลี่ยนสายชาร์จดูก่อนว่าพบอาการเดียวกันหรือไม่ หากยัง... ดูโพสต์