ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

กิจกรรมชุมชน

ตัวกรองการค้นหา
ตัวกรองการค้นหา:

Rov

โพสต์โดย      ใน  Galaxy S

S21ultra จะแก้ตอนไหนครับไม่ไหวแล้วRovคือหน่วงแบบไม่ไหวเฟรมเรทปกติ59-61 แต่เล่นหน่วงลากสกิลทำอะไรอืดมากมีกระตุกบ้าง... ดูโพสต์

Moderator    

รบกวนให้ส่งFeedback ปัญหามายังทีมเทคนิคโดยเข้าไปที่แอปพลิเคชัน Samsung Members เลือกเมนูด้านล่าง รับ... ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Others

คือต้องการใช้แป้นพิมพ์ด้วยเสียงภาษาไทย แต่ไม่สามารถกดเลือก การพิมพ์ด้วยเสียงของ google ได้ มันขึ้นจางๆแบบไม่ให้กดได้ครับ ต้องทำยังไง ดูโพสต์

คือมันกดเปิดการพิมพ์ด้วยเสียงของ google ไม่ได้เลยครับ มันขึ้นแบบไม่ให้กด ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Galaxy A

พึ่งซื้อให้แม่ใช้มาเมื่อวันที่ 18 เม.ย.67 ราคา 4,999 และเคสอีก 290 วันนี้เอาผ้าเช็ดแว่นมาเช็ด ๆ... ดูโพสต์

มาที่ช๊อปซัมซุงเซนทรัลเฟสติวัลภูเก็ตแล้วครับ น้อง ๆ เจ้าหน้าที่ดูแลดีครับ เช็คเครื่องแล้วพบว่านูนจริ... ดูโพสต์

ใครก็ได้ช่วยตอบให้หายข้องใจทีค่ะ เครียดมากค่ะ ช่วงนี้โทรศัพท์มีปัญหาอะไรเข้ามาบ่อยมากๆ ทั้งๆที่เราดูแลโคตรดี🙁🙁 ดูโพสต์

กรุณาให้คำตอบด้วยค่ะ🥺 ดูโพสต์

A05s ตั้งแต่อัพ one ui6 เล่นเกมไม่ได้เลย FPSจาก60 ตอนนี้เหลือ30-45 คือไรครับ ดูโพสต์

เอาเข้าศูนเลยครับ ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Galaxy Note

Note20ultra ดูโพสต์

Moderator    

หากเครื่องหมดประกันแล้ว ในการส่งซ่อมจะมีค่าใช้จ่ายครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการเพื่อให้ช่างตรวจสอบได้... ดูโพสต์

A55 5G พึ่งซื้อมาชาร์จค้างที่ 78 % ตลอดไม่เต็มร้อยเป็นเพราะอะไรคะ ปิดการปกป้องแบตแล้วก็ไม่หาย  ดูโพสต์

Moderator    

ไม่ทราบว่าใช้อุปกรณ์ซัมซุงโดยตรงหรือไม่ครับ ลองเปลี่ยนสายชาร์จดูก่อนว่าพบอาการเดียวกันหรือไม่ หากยัง... ดูโพสต์

a05s แคปหน้าจอบนแอพเมจเสทไม่ติดครับ ลองทั้ง3วิธีแล้ว ตรงปุ่มโฮม บนแผงควบคุม ละก็บนปุ่มลอย แต่พอให้google assistant แคปให้ ดันแคปได้เฉย... ดูโพสต์

Moderator    

ลองไปที่ การตั้งค่า - แอป - กดเมนู (3 จุดมุมขวา) - รีเซ็ตแอปที่ตั้งค่าไว้ แล้วรีสตาร์ทเครื่องดูก่อนค... ดูโพสต์

โทรศัพท์ชาร์จแบตไม่เข้าต้อง restart ทุกครั้งถึงจะชาร์จเข้ามีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ ดูโพสต์

Moderator    

ไม่ทราบว่าใช้อุปกรณ์ซัมซุงโดยตรงหรือไม่ครับ ลองเปลี่ยนสายชาร์จดูก่อนว่าพบอาการเดียวกันหรือไม่ หากยัง... ดูโพสต์