ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

กิจกรรมชุมชน

ตัวกรองการค้นหา
ตัวกรองการค้นหา:
โพสต์โดย      ใน  Galaxy A

A55 5G พึ่งซื้อมาชาร์จค้างที่ 78 % ตลอดไม่เต็มร้อยเป็นเพราะอะไรคะ ปิดการปกป้องแบตแล้วก็ไม่หาย  ดูโพสต์

Moderator    

ไม่ทราบว่าใช้อุปกรณ์ซัมซุงโดยตรงหรือไม่ครับ ลองเปลี่ยนสายชาร์จดูก่อนว่าพบอาการเดียวกันหรือไม่ หากยัง... ดูโพสต์

a05s แคปหน้าจอบนแอพเมจเสทไม่ติดครับ ลองทั้ง3วิธีแล้ว ตรงปุ่มโฮม บนแผงควบคุม ละก็บนปุ่มลอย แต่พอให้google assistant แคปให้ ดันแคปได้เฉย... ดูโพสต์

Moderator    

ลองไปที่ การตั้งค่า - แอป - กดเมนู (3 จุดมุมขวา) - รีเซ็ตแอปที่ตั้งค่าไว้ แล้วรีสตาร์ทเครื่องดูก่อนค... ดูโพสต์

โทรศัพท์ชาร์จแบตไม่เข้าต้อง restart ทุกครั้งถึงจะชาร์จเข้ามีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ ดูโพสต์

Moderator    

ไม่ทราบว่าใช้อุปกรณ์ซัมซุงโดยตรงหรือไม่ครับ ลองเปลี่ยนสายชาร์จดูก่อนว่าพบอาการเดียวกันหรือไม่ หากยัง... ดูโพสต์

หน้าจอเป็นเสียนเขียวแรกๆขึ้นมาเส้นเดียวขึ้นมาทีละเส้นตอนนี้4แล้ว มันเป็นขึ้นมาเองไม่ได้ทำตก มันเป็นเพราะอะไรค่าซ่อมเท่าไร  ดูโพสต์

Moderator    

แนะนำให้นำเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างเช็คเครื่องให้โดยละเอียดครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ท... ดูโพสต์

โพสต์โดย Moderator      ใน  Others

จากเวอร์ชัน One UI 6.1 นั้น AOD และเมนูหน้าจอล็อคจะได้รับการรวมเข้าด้วยกัน เพื่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลงระหว่าง Always On Display (AOD)... ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Galaxy S

ใช้ S23 Ultra กล้องถ่ายรูปที่ X10 ภาพจะขาวขุ่น มัวมากๆ เป็นแบบนี้มานาน ตั้งแต่3-4 เดือนแรกที่ใช้ จนมาปัจจุบัน มาถ่าย X10 มากขึ้น ใช้งานได้ได้เลย... ดูโพสต์

ครับผม 🥲 สงสัยคงต้องรอ software update จาก SS แหะครับ ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Galaxy S

ที่วงกลมสีแดงมันคืออะไรหรอคับ แล้วปิดยังไง ดูโพสต์

ที่ไทยเราไม่ค่อยได้ใช้ครับ ดูโพสต์