ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

รีวิวทดสอบ Galaxy Tab A with Spen 8.0(2019)

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-15-2020 10:00 PM)
705 ยอดวิว
Napat
Active Level 4
ตัวเลือก
Tablets

image

ทดสอบวาดบน Galaxy Tab A with Spen 8.0(2019)คิดถึงสมัย Note8.0 เลยแหะ การใช้งานด้านการวาดรูป ยังคงให้ซัมซุงเป็นผู้นำเรื่องการใช้ง่าย ใช้สะดวก อยากใช้เมื่อไหร่ดึกปากกาออกมาแล้ววาดได้เลย ไม่ต้องพกแยกกับชาร์จตัวปากกาให้เสียเวลา หัวปากกาไม่ลื่นจนเกินไป ตอบสนองการขีดเขียนและวาดรูปได้ดีค่ะ 

image

❤❤ ตัวเครื่องสวย หน้าจอขนาด 8นิ้ว เพิ่มเมมสูงสุดถึง 512GB ตัวปากกา Spen หัวเรียวแหลมเล็ก เขียนง่ายน้ำหนักเบากันน้ำกันฝุ่นมาตราฐาน IP68 หน่วยประมวลผล Octa Core RAM 3GB / ROM 32GB ช่องใส่การ์ด Micro SD สูงสุด 512GB แบตเตอรี่ 4,200 mAh ใช้งานได้ทั้งวันสบายๆ สีที่ขายมีสีเทา และสีดำ ราคา 10,990 บาท ขอตินินึง...แอบหนักเหมือนกันนะเรา 

image

ตัว Spen น้ำหนักเบาดีค่ะ คนละสีกับตัวเครื่อง

image

สเก็ตภาพด้วยดินสอ ความรู้สึกไม่เหมือนกระดาษอยู่แล้วค่ะ จะลื่นกว่า แต่ตัว Tab A ไม่ถึงขนาดลื่นปรื๊ดจนเขียนยาก ตัวนี้ใช้ง่ายค่ะ

image

เน้นเส้นด้วยดินสอเหมือนเดิม

image

ลงเส้นด้วยบรัชที่เป็นตัวปากกา เหมือนใช้ปากกาตัดเส้น

image

ลบพื้นหลังด้วยการปิดตา ก็จะได้ลายเส้นดิบๆ แบบนี้ค่ะ

image

Background ให้ปรับสีเป็นสีอื่นนอกจากสีขาว ส่วนใหญ่จะใช้สีเทา สบายตาเวลาลงสี และเห็นสีที่เราลงชัดกว่าพื้นหลังที่เป็นขาวล้วน

image

ขั้นตอนก็จะประมาณนี้ค่ะ ง่ายๆ กับการวาดรูปบนมือถือหรือแท็ปเล็ต

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ADMIN_H
Community Manager
ตัวเลือก
Tablets

Admin พยายามวาดแล้วก็ยังไม่ได้แบบนี้ครับ ดูเหมือนง่ายเลยยยยยย

ใช้งานง่ายจริง แต่ไม่สวยเพราะไม่มีฝีมือเอง 555

Napat
Active Level 4
ตัวเลือก
Tablets
วาดบ่อยๆ ค่ะ
0 คำชม