ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

สอบถาม

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-31-2023 11:52 PM)
118 ยอดวิว
Chïñ
Active Level 1
ตัวเลือก
Customer Service
ผมใช้ fold3 พอเปิดจอด้านในแล้วเครื่องมันก็ดับเอง อาการแบบนี้คือจอเสียหรอครับ หรือว่ายังไง พอมันรีเสร็จก็จะไม่สามารถเชื่อมต่อไวไฟได้ ต้องรีสตาทเครื่อง1ครั้งถึงจะต่อไวไฟได้ปกติ แค่ลำโพงไม่มีเสียงก็ว่าแย่พอแล้ว มาเจอจอดับเครื่องรีสตาทเองอีก 😭
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก

เบื้องต้นทดลองกดปุ่ม Power พร้อมกับปุ่มลดเสียงค้างไว้มากกว่า 7 วินาที เพื่อให้เครื่องรีบูทใหม่ครับ จากนั้นทดลองใช้งานสังเกตว่ายังพบอาการเดิมอยู่หรือไม่ครับผม หากทดลองแล้วพบอาการเดิมอยู่ ต้องรบกวนให้ทางช่างตรวจสอบตัวเครื่องเพื่อความถูกต้องและชัดเจน แนะนำให้ติดต่อศูนย์บริการโดยสามารถค้นหาสาขาที่สะดวกได้จาก http://www.samsung.com/th/support/servicelocation ครับ

แอดมินต้องขออภัยในความไม่สะดวกครับผม

0 คำชม
Chïñ
Active Level 1
ตัวเลือก
ตอนนี้คือกดรีบูทกดรีสาทก็เปิดเชื่อมไวไฟไม่ำด้ กดรีเซ็ตตั้งค่าเครือข่ายก็ยังใช้ไม่ได้ โคตรเสียใจเลยที่เอารุ่นนี้มาใช้ #Fold3
0 คำชม
ตัวเลือก

ไม่ทราบว่าได้นำเครื่องติดต่อศูนย์บริการซัมซุงแล้วหรือยังครับ

0 คำชม