ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

note 20 ultra 5g

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-02-2022 02:15 PM)
86 ยอดวิว
parkinai
Active Level 1
ตัวเลือก
Customer Service
หมดประกันแล้วขอบจอด้านบนและรอบกล้องหน้าแสงสีขาวขึ้นมาต้องซื้อจอเปลี่ยนเองใช่ไหมครับใช้ยี่ห้ออื่นมาไม่เห็นมีปัญหาแอบเซ็งเหมือนกันครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
THEMYKAME
ตัวเลือก
เป็นเหมือนกันครับ ถ้ามีประกันก็สามารถเปลี่ยนฟรี แต่ถ้าหมดแล้วก็ต้องออกตังตัวเองครับ ผมเป็นเหมือนกัน และทนใช้แบบนี้ไปเรื่อย
THEMYKAME
ตัวเลือก
ถ้าพัง ผมขอเปลื่ยนค่ายล่ะครับ เรื่องหน้าจอไม่ไหวจริงๆ
parkinai
ตัวเลือก
ใช้ทั้ง note ทั้ง zflip 3 คงจะเลิกใช้ยาวแล้วครับ หมดประกันแล้วพังแบบนี้ พังง่ายเกินไป
0 คำชม
ตัวเลือก

ขออภัยในความไม่สะดวกที่ลูกค้าได้รับครับ หากพบอาการผิดปกติจากตัวเครื่อง รบกวนให้ช่างตรวจสอบจากตัวเครื่องเพื่อความถูกต้องและชัดเจน แนะนำให้ติดต่อศูนย์บริการโดยสามารถค้นหาสาขาที่สะดวกได้จาก http://www.samsung.com/th/support/servicelocation ครับ

0 คำชม
parkinai
ตัวเลือก
เคยติดต่อศูนย์บริการแล้วครับ เขาว่าไม่ใช่จอเบิร์น ถ้าจะแก้ไขคือต้องเปลี่ยนจอ ซึ่งลูกค้าต้องเสียค่าใช้จ่ายเองทั้งหมด ทั้งที่ใช้ยี่ห้ออื่นหมดประกันสามปีละยังไม่มีปัญหาเลยครับ
0 คำชม
ตัวเลือก

แอดมินแนะนำ นำเครื่องติดต่อศูนย์บริการอีกครั้งครับ ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายทางช่างจะชี้แจง สำหรับแนวทางช่วยเหลือเพิ่มเติม แนะนำสอบถามเพิ่มเติมกับทางศูนย์บริการก่อนนะครับผม

0 คำชม