ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Note20 อัพแอนดรอยแล้วกินแบต

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-05-2023 08:37 PM)
93 ยอดวิว
Meya
Active Level 2
ตัวเลือก
Customer Service
Note20 อัพเดตแอนดรอยเวอร์ชั่น13 แล้วรู้สึกแบตหมดเร็วและชาร์จเข้าช้า เครื่องร้อนเร็วแก้ไขไงดีค่ะ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก

เบื้องต้นแนะนำให้ลองรีเซ็ทการตั้งค่าก่อนครับ เพื่อกลับไปใช้การตั้งค่าเดิมของตัวเครื่อง วิธีการให้เข้าไปที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท เลือก ตั้งค่าใหม่ และ รีเซ็ทการตั้งค่าการเข้าใช้งาน จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องครับ (ข้อมูลไม่หาย) แล้วลองใช้งานใหม่ครับ

Meya
Active Level 2
ตัวเลือก
ทดลองทำแล้วไม่ช่วยอะไรเลยค่ะ
0 คำชม
ตัวเลือก

เบื้องต้นให้ลองปิดแอปที่ไม่ใช้งานดูก่อนนะครับว่าดีขึ้นหรือไม่ โดยการกดปุ่มซ้ายล่างแล้วปิดแอปครับ เพราะบางทีอาจจะมีการเปิดแอปค้างไว้ แล้วแอปยังรันอยู่เลยทำให้เครื่องร้อนและแบตหมดไวได้นะครับ

0 คำชม