ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

S22ULTRA สัญญาณโทรศัพท์อ่อนมาก

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-19-2022 12:45 PM)
237 ยอดวิว
Members_V5Wy8ZG
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Customer Service

ผมซื้อ S22ULTRA มาเปลี่ยนมาใช้ True สัญญาณเครือข่ายขึ้น 2 ขีดตลอดเวลา ตอนแรกคิดว่าเป็นที่เครือข่าย แต่ทดลองเอาซิม Dtac, Ais  ก็ขึ้น 2 ขีดเช่นกัน Ais ใส่ Xiaomi สัญญาณเต็ม เกือบเต็มตลอดครับ

ให้ทาง True reset สัญญาณหลายรอบแล้วไม่หาญสอบถามว่ามันเป็นที่ softwareหรือ Hardware ของ Samsung ครับตอนนี้ทำงานนอกบ้านต้องใช้เนตแล้งลำบากมากเลย ประชุมอยู่สัญญาณหาย

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Customer Service

เบื้องต้นแอดมินแนะนำให้ลองรีเซ็ทเครือข่ายดูก่อนนะครับ โดยไปที่การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท - รีเซ็ทการตั้งค่าเครือข่าย - ตั้งค่าใหม่ จากนั้นให้รีสตาร์ทเครื่องแล้วลองใช้งานอีกครั้งนะครับ

0 คำชม