ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

สรุปงานเปิดตัว Samsung Galaxy Z Fold 2 (Part 1)

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 09-02-2020 06:29 PM)
862 ยอดวิว
Untitled36
Active Level 4
ตัวเลือก
Events

วันนี้ก็อีกเช่นเคยครับ ที่ได้ไปร่วมงานเปิดตัวมือถือรุ่นล่าสุดอย่าง Samsung Galaxy Z Fold 2 หลังจากที่มีงาน Unpack ไปเมื่อวันที่ 1 และเราก็ได้สัมผัสเครื่องจริงในวันถัดมาเลย

วันนี้ผมก็เอาข้อมูลในงานเปิดตัวมาให้ชมบางส่วนนะครับ

ก่อนงานเริ่มก็ได้ไปจับตัวจริงก่อนครับ

เครื่องค่อนข้างสวยมากเลยครับ สีที่ผมจับอยู่เป็นสีบรอนซ์ครับ

และก็มีเคสให้เลือกหลายแบบเลยครับ แต่รอบนี้จะมาเฉพาะฝาหลัง

ฟีเจอร์นี้ก็เหมือนกับที่อยู่ใน Galaxy Z Flip มาก่อน ผมชอบมากเลย

ไปหยิบเครื่องโชว์มาดู เจอรูปพี่ชมพู่ด้วย น่าจะถ่ายจาก Galaxy Z Fold 2 นะครับ

คนที่ซื้อ Galaxy Fold ส่วนใหญ่จะเป็นคนที่ชอบนวตกรรม ชอบมือถือหน้าจอใหญ่ และทำงานหลายๆอย่างพร้อมกัน

คนที่ซื้อ Galaxy Fold ส่วนใหญ่เป็นผู้ชาย ช่วงอายุตั้งแต่ 35-45 แต่ส่วนตัวผมเห็นเพื่อนผมซื้อกันหลายคนเลย ทั้ง Fold ทั้ง Z Flip 555+

ปีนี้ มีการเปลี่ยนแปลงค่อนข้างเยอะ ไม่ว่าจะเป็นจอด้านนอกที่มีขนาดใหญ่ขึ้น จาก 4.6 นิ้ว เป็น 6.2 นิ้ว ตัวเครื่องที่สั้นลงนิดหน่อย แต่กว้างขึ้น และตัวเครื่องมีความบางลดลง และจุดที่บางที่สุดก็บางกว่า Fold รุ่นก่อนหน้าด้วย

จอด้านในมีขนาดใหญ่ขึ้นกว่าเดิม และเปลี่ยนจากกล้องที่กินพื้นที่เยอะในรุ่นเก่า รุ่นใหม่ก็จะมีแค่ รูกล้องเล็กๆเท่านั้น

การเปิดหลายโปรแกรมพร้อมกัน สามารถทำได้ดีขึ้นกว่าเดิม คือสามารถสลับหน้าแอพไปมาหรือจัดรูปแบบได้มากกว่าเดิม และที่สำคัญคือ เราสามารถเปิดแอพเดียวกันแต่เปิดได้ 2 แอพพร้อมกันอีกด้วย

กล้องหน้าขนาด 10 ล้านพิกเซล

Flex Mode ที่สามารถแบ่งหน้าจอได้ขณะพับ ให้ครึ่งบนแสดงคอนเทนต์ และด้านล่านเป็นตัวควบคุม หรือเป็นแอพอื่นๆ ก็เช่นกัน

ฟีเจอร์นี้ก็มีใน Galaxy Z Flip เช่นกัน ก็คือ สามารถเปิดให้หน้าจอหลังแสดงภาพได้เหมือนกับหน้าจอด้านใน เพื่อให้คนที่ถูกถ่ายเห็นว่าตอนนี้ว่ามุมนี้ใช้ได้รึยัง ผมรู้สึกว่าฟีเจอร์นี้ดีมากและใช้งานได้จริงเลย 555+

มีต่อ Part 2 

page.ForumTopicPage.replies-count.text
Samsung_GYG3ztr
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Events
ปปป
0 คำชม