ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ตระกูลซีรีย์ A ใช้งานโอเคมั้ย

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 07-08-2020 11:43 AM)
742 ยอดวิว
PICHET
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy A
สวัสดีครับ ปัจจุบันนี้ผมใช้งานรุ่น S9+ ครับ และชอบผลิตภัณฑ์ของ Samsung มาก เพราะดีไซด์สวย และใช้งานง่าย แต่เนื่องจากตัวเครื่องที่ใช้งานตอนนี้มีปัญหาเรื่องหน้าจอ จะเข้าศูนย์ซ่อมก็ราคาแรงอยู่ เลยอยากหามือถือใหม่มาใช้งาน จริงๆอยากใช้รุ่น S มากๆ เพราะใช้มาตั้งแต่ S6 Edge, S8+ แล้ว ก็ชินกับการใช้งานไปแล้ว

อยากรู้ว่าหากเล่นในตระกูล ซีรย์ A หรือ ซีรีย์ M จะค่อนข้างโอเคมั้ยครับ แบบ การใช้งานลื่นไหลมั้ย ? ใช้ไปนานๆจะมีแหล่กหรือฝืดรึเปล่า ? เรื่องของกล้องถ่ายออกมาดีมั้ยครับ ? แล้วการอัปเดทแพชความปลอดภัย/Andrind ได้รับการอัปเดทบ่อยเหมือนรุ่น S มั้ยครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
Samsung_AySLM2v
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
อ่านัอุถ=ล=กภำพกำ
0 คำชม
Ccazeek
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy A
สวัสดีค่ะ ต้องดูว่าอยากใช้รุ่นไหนนะคะ •ส่วนตัวเคยลองใช้งาน A71 ( Snapdragon) ความไหลลื่น เล่นเกม อยู่ในระดับดีค่ะ แต่เมื่อใช้ไปสักเดือนสองเดือน เครื่องร้อนค่อนข้างง่าย เรื่องกล้องให้ภาพค่อนข้างสวยเลย แต่ด้วยชิปเซ็ตที่ไม่สูงมาก การใช้งานหลายๆอย่างในเวลาเดียวกันอาจทำได้ไม่ค่อยดีค่ะ (สมมติว่าถ่ายรูปอยู่ แล้วมีคน vdo call มา จะเกิดอาการหน่วง)

•พอมาลอง ใช้ตระกูล S ชิป Exynos พบว่าไหลลื่นกว่านะคะ ทั้งในเรื่องการใช้งาน และเล่นเกม (ทั้งๆที่เคยอ่านรีวิวว่าประสิทธิภาพการเล่นเกมใน Exynos จะไม่ดีเท่า Snapdragon) ส่วนกล้องไม่ต้องพูดถึงเลย คุณภาพดี สีสวยค่ะ

•ลองดูรีวิวรูป/การใช้งาน แล้วดูว่าเราเหมาะกับการใช้งานแบบไหน แล้วลองไปจับเครื่องจริงดูเลยดีกว่าค่ะ ว่าชอบขนาด สี ประมาณไหน :)
PICHET
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy A
ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับคำแนะนำ เรื่องของเกมนี่ผมไม่เคยเล่นเลยครับ แต่จากที่พี่กล่าวมา ดูเหมือนว่าผมคงเหมาะกับซีรีย์ A อยู่เหมือนกัน ♡
0 คำชม
Got9671
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
Snapdragon 730 เป็น CPU ประมวณผลรุ่นกลางๆครับ
0 คำชม