ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

รู้สึกไม่ยินยอม

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 04-23-2021 08:52 AM)
2970 ยอดวิว
D_duck
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy A
รู้สึกว่า AppCloud ของ Samsung และ Samsung จะ ละเมิดลิขสิทธิ์ความเป็นส่วนตัว มาก เกิน ไป แล้ว นะ
คือ AppCloud มันจะติดตั้ง แอป เองโดยที่ เจ้าของเครื่องไม่ได้ทำการได้ๆเลย
เมื่อก่อน ที่ไม่เคย คิดจะใช้ โทรศัพท์ ของ Samsung เลย ก็ด้วย เหตุผลนี้ แหละ
ตอน ที่ซื้อ โทรศัพท์ ของ Samsung มาลองใช้เป็นเครื่องแรก เพราะเห็นว่า ผ่านมาหลายปี มากแล้ว คิดว่า คงพัฒนา แต่ มาเจอ ไอ้ AppCloud กระทำการ แบบนี้ ถ้า Samsung ยังไม่แก้ไข ก็คง ใช้ Samsung A71 เป็นเครื่อง แรก และเป็น เครื่อง สุดท้าย (จากใจ เลย)
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy A

แอดมินขอเป็นตัวแทน Samsung ขออภัยสำหรับความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นด้วยนะครับ อย่างไรแอดมินจะ Feedback ไปยังหน่วยงานที่เกี่ยวข้องให้รับทราบครับผม

mythailand
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
คุณกำลังละเมิดความเป็นส่วนตัว
0 คำชม
danai3001
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy A
จนถึงตอนนี้ ก็ยังไม่มีการแก้ไขอะไรเลย app cloud ไม่สามารถ ลบออกได้ และมันอนุญาต ให้ติดตามข้อมูลส่วนตัวทุกอย่าง
0 คำชม
YoO0o
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
ผ่านมาสามปีแล้วนะคะ จังไม่มีการแก้ไขเลย มันน่าหงุดหงิดอยู่นะคะเวลาใช้แล้วอยู่ๆขึ้นเด้งว่าโหบดแอปทั้งที่ไม่ได้ขอเนี่ย น่ารำคาญมาก
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

แอดมินขอเป็นตัวแทน Samsung ขออภัยสำหรับความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นด้วยนะครับ เบื้องต้นสามารถปิดการใช้งาน app cloud ได้ โดยเข้าการตั้งค่า > แอป >หา app cloud กด"ปิดใช้งาน" และสามารถลบแอปที่ app cloud โหลดไว้ได้เลย ครับผม

0 คำชม
oat_glt
ตัวเลือก
Galaxy A
เห็นด้วยครับเกี่ยวกับ Appcloud
D_duck
ตัวเลือก
Galaxy A
ครับ😁
0 คำชม
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy A
เหมือนจะเข้าไปตั้งค่าได้นะครับ
D_duck
ตัวเลือก
Galaxy A
ใช่ ครับ
ผมไล่ ปิด ที่ละอัน ที่เห็นว่า ไม่เข้า กับเรา ปิด จนจะหมด เลยคิดว่า Appฯนี้ เหมือนเป็น ฟังชั่น ยัดเยียด app ยังไงไม่รู้(ตามความรู้สึกส่วนตัวนะ)🤣
0 คำชม