ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

แก้ยังไง

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-03-2023 11:07 PM)
156 ยอดวิว
pim99
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
A54 เวลาปล่อยเน็ตแล้วเครื่องรีสตาร์เอง เริ่มเป็นตั้งแต่อัป one ui 6 แย่นะแบบนี้
page.ForumTopicPage.replies-count.text
Paor1234
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy A
0 คำชม
Paor1234
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy A
ะาะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

หลังจากอัปเดตซอฟต์แวร์แอดมินแนะนำให้ตรวจสอบอัปเดตแอปพลิเคชันทั้งจาก Play Store และ Galaxy Store ให้เป็นเวอร์ชันล่าสุดทั้งหมดครับ 

แนะนำให้ลองรีเซ็ทการตั้งค่าก่อนครับ กลับไปใช้การตั้งค่าเดิมจากโรงงานทั้งหมด โดยเข้าไปที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท เลือกรีเซ็ทการตั้งค่าการเข้าใช้งาน และ รีเซ็ทการตั้งค่าทั้งหมด (ข้อมูลไม่หาย) เครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้ง จากนั้นทดลองตรวจสอบและใช้งานใหม่อีกครั้งครับผม

0 คำชม
pim99
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
ลองทำแล้วค่ะ แต่ก็ยังไม่หาย
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

แอดมินแนะนำหากพบอาการผิดปกติจากตัวเครื่อง ต้องรบกวนให้ทางช่างตรวจสอบตัวเครื่องเพื่อความถูกต้องและชัดเจน แนะนำให้ติดต่อศูนย์บริการโดยสามารถค้นหาสาขาที่สะดวกได้จาก http://www.samsung.com/th/support/servicelocation ครับ ขออภัยในความไม่สะดวกครับผม

0 คำชม
juthathit
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy A
อัพเป็น ui6 แล้ว อยากกลับไปใช้ ui5.1 ได้มั้ยคะ😭
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

ไม่ทราบว่าใช้งานแล้วมีปัญหาใดครับ

0 คำชม
porzaindy007
Active Level 6
ตัวเลือก
Galaxy A
ลองปิดตั้งค่ารีเซตเองเมื่อไม่ได้ใช้งานดูครับ
0 คำชม
Sirawuz
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy A
เปิด Auto Restart ไว้เปล่าครับScreenshot_20231205_141130_Device care_1000006056_1701760291.png
0 คำชม