ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ใครใช้ A73 วิดีโอคอลแล้วเครื่องร้อนบ้าง

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 06-30-2022 02:21 PM)
38 ยอดวิว
Rusdee
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy A
วิดีโอคอลนานเกิน เครื่องร้อน ตัดกล้อง เหลือแต่เสียงไมค์ ต้องรอให้เครื่องเย็น ถึงจะกดกล้องได้อีก
ใครเจอปัญหานี้บ้าง

ตอนใช้ A71 ไม่เคยเจอเลยครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy A

เบื้องต้นแอดมินแนะนำลองตรวจสอบดูว่าตัวเครื่องได้รับการอัปเดตเป็นซอฟต์แวร์เวอร์ชันปัจจุบันหรือยังครับผม โดยเข้าไปที่การตั้งค่า >  อัปเดตซอฟต์แวร์ >  ดาวโหลดและติดตั้ง  หากยังไม่ได้อัปเดต  แนะนำให้ดาวโหลดและตั้งตั้งแล้วทดลองใช้งานตัวเครื่องใหม่อีกครั้งครับผม  

0 คำชม
Rusdee
ตัวเลือก
Galaxy A
ผมอัพเดทเครื่องตลอดครับ เครื่องเก่าก็เช่นกันไม่เคยเจอปัญหานี้เลยครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

ขณะใช้งานแอปพลิเคชันที่ต้องการการประมวลผลมากขึ้นหรือใช้งานแอปพลิเคชันในเครื่องเป็นระยะเวลานาน เครื่องอาจร้อนซึ่งเป็นเรื่องปกติและไม่มีผลต่ออายุการใช้งานหรือประสิทธิภาพของอุปกรณ์ครับ ถ้าอุปกรณ์ร้อนเกินไปหรือรู้สึกว่าอุปกรณ์ร้อนเป็นเวลานาน รบกวนพักการใช้งานอุปกรณ์สักครู่ ครับ หากมีความกังวลใจสามารถติดต่อศูนย์บริการให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบเพิ่มเติมให้นะครับ เช็คสาขาได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

0 คำชม
Rusdee
ตัวเลือก
Galaxy A
อยากจะแนะนำในการผลิต เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ อยากจะให้มีระบบที่ระบายความร้อนได้ดีกว่านี้ครับ เพราะยิ่งเครื่องร้อนบ่อยๆ สิ่งที่อาจจะตามมาอีก ก็อาจจะจอเบิร์นได้เช่นกัน เคยใช้รุ่น s เครื่องร้อน จึงได้ขายไปซื้อรุ่นใหม่ เพราะคิดว่าน่าจะจัดการความร้อนได้ดีกว่าผลสุดท้ายก็ไม่ได้ต่างอะไรกัน อยากจะให้ปรับปรุง ไม่ใช่แค่ปรับปรุงเฉพาะเรื่องความเร็วของ ชิปประมวลผลอย่างเดียวนะครับ เมื่อความร้อนมาก เครื่องก็ดรอปลง ซึ่งประสิทธิภาพมันก็ลดลง อยากให้แก้ไขในส่วนนี้
0 คำชม