ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

a20 มีปัญหา

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-04-2022 08:21 PM)
191 ยอดวิว
Johnsonka
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy A
ขอวิธีแก้เวลาเล่นแอพอื่นแล้วแอพข้อความเปิดขึ้นมาเองแล้วทำให้เครื่องค้างหน่อยครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy A

แอดมินสอบถามเพิ่มเติมครับ ไม่ทราบว่าข้อความที่เด้งมาแล้วทำให้เครื่องค้าง เป็นข้อความจากแอพใดครับผม

Johnsonka
ตัวเลือก
Galaxy A
ไม่ใช่ขึ้นมาว่ามีคนส่งข้อความหาอะครับ คือมันเปิดแอพของซัมซุงขึ้นมาซ้อนกันแล้วอีกแอพนึงก็ค้างสัก 5-10 วิครับแล้วก็เป็นแบบนี้เริ่อยๆ
0 คำชม
Johnsonka
ตัวเลือก
Galaxy A
เป็นแอพข้อความที่มากับเครื่องครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

เบื้องต้นแนะนำไปที่เมนูการตั้งค่า - แอป - สามจุดบนขวา - รีเซ็ทแอปที่ตั้งค่าไว้ จากนั้นปิด-เปิดเครื่องใหม่ แล้วลองใช้งานดูอีกครั้งครับ

Johnsonka
ตัวเลือก
Galaxy A
ถ้าได้ไม่ได้ยังไงเดี๋ยวบอกอีกทีนะครับขอบคุณครับ
0 คำชม
Johnsonka
ตัวเลือก
Galaxy A
ไม่หายนี่ควรต้องทำยังไงครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

แนะนำให้เจ้าหน้าที่ด้านเทคนิครีโมทเข้าเครื่องเพื่อตรวจสอบและให้คำแนะนำ ติดต่อศูนย์บริการลูกค้าสัมพันธ์ Samsung Customer Service ได้ที่หมายเลข 1282 หรือ Live Chat https://samsung-livechat.sprinklr.com/seao/th/index.html ได้ตลอด 24 ชั่วโมง (สำหรับบริการรีโมทสามารถติดต่อได้ถึง 20.00 น. ครับ) ให้เจ้าหน้าที่ดูแลให้นะครับ

0 คำชม
ßäñK
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy A
!!
0 คำชม