ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Samsung a24

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-29-2023 12:52 PM)
149 ยอดวิว
duck19
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
จอเหลืองทั้งที่ไม่ได้เปิดโหมดถนอมสายตาหรือโหมดจอภาพใดๆ แก้ยังไงคะ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy A

แนะนำให้นำเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างเช็คเครื่องให้โดยละเอียดครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

0 คำชม
duck19
ตัวเลือก
Galaxy A
ขอบคุณค่ะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

เบื้องต้นให้ตรวจสอบอัปเดตซอฟต์แวร์เป็นเวอร์ชันปัจจุบัน แนะนำให้ลองรีเซ็ทการตั้งค่าก่อนครับ กลับไปใช้การตั้งค่าเดิมจากโรงงานทั้งหมด โดยเข้าไปที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท เลือกรีเซ็ทการตั้งค่าการเข้าใช้งาน และ รีเซ็ทการตั้งค่าทั้งหมด (ข้อมูลไม่หาย) เครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้ง จากนั้นทดลองตรวจสอบและใช้งานใหม่อีกครั้งครับผม

0 คำชม
duck19
ตัวเลือก
Galaxy A
ยังแก้ไม่ได้เลยค่ะ แต่หลายคนที่ใช้รุ่นเดียวกัน(Ss A24 ) ก็จอเหลืองเหมือนกัน ก็เลยปลงค่ะ
0 คำชม
kittisak54
ตัวเลือก
Galaxy A
ได้ไปทางศูนย์หรือเปล่าครับผมว่าจะไม่ไปถ้าแก้ไม่ได้เสียเวลาเปล่าๆ เดี๋ยวกลับไปใช้ vivo ล่ะไม่แน่จะไป iPhone
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

แนะนำให้กดอัปเดตซอฟต์แวร์เป็นเวอร์ชันล่าสุดก่อนนะครับผม

0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

หากอัปเดตล่าสุดแล้วยังพบอาการ รบกวนให้ส่งฟีดแบ็คปัญหามายังทีมเทคนิคโดยเข้าไปที่แอป Samsung Members เลือกเมนูด้านล่าง รับความช่วยเหลือ - รายงานข้อผิดพลาด - เลือกหมวดหมู่ปัญหา - ระบุรายละเอียดของปัญหา (รบกวนระบุแอปและขั้นตอนของปัญหาให้ครบถ้วนที่สุด) จากนั้นกด ส่งข้อมูลบันทึกของระบบ เพื่อส่ง Log และเป็นข้อมูลให้ทางเจ้าหน้าที่เทคนิคตรวจสอบครับ 

0 คำชม