ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ปากกา S Pen ไม่มีเสียงเวลาเขียนแก้ยังไงคะ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-12-2023 11:39 AM)
1403 ยอดวิว
Mayyeon
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
ปกติเวลาเขียนด้วย S Pen จะมีเสียงเหมือนดินสอกำลังขีดเขียนอยู่ แต่จู่ๆวันนี้ดึงออกมาเขียนหลังจากที่ไม่ได้ใช้มาระยะนึง S Pen กับไม่มีเสียง ทั้งๆที่ก็เปิดเสียงเวลาเขียนของ S Pen แล้วนะคะ

image

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

แนะนำเข้า การตั้งค่า - คุณสมบัติขั้นสูง - S Pen - การควบคุมโดยไม่แตะ - กด 3 จุดมุมขวา - รีเซ็ต S Pen และลองใช้งานใหม่ดูครับ

0 คำชม
Mayyeon
ตัวเลือก
Galaxy Note
ลองทำตามแล้วค่ะ ยังไม่มีเสียงเหมือนเดิม
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

แนะนำให้ลองรีเซ็ตการตั้งค่าก่อนครับ กลับไปใช้การตั้งค่าเดิมจากโรงงานทั้งหมด วิธีการให้เข้าไปที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ต เลือก รีเซ็ตการตั้งค่าการเข้าใช้งาน จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องครับ (ข้อมูลไม่หาย) แล้วลองใช้งานใหม่ครับ

หากยังไม่ได้อีก แนะนำให้นำเครื่องติดต่อศูนย์บริการเพื่อให้ช่างตรวจสอบให้ก่อนนะครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

0 คำชม
Mayyeon
ตัวเลือก
Galaxy Note
ทำตามที่บอกแล้วค่ะ ก็ยังไม่ได้เลยค่ะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

แนะนำให้นำเครื่องติดต่อศูนย์บริการเพื่อให้ช่างตรวจสอบเครื่องให้ครับ

0 คำชม
SkykickRanger
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
ผมก็มีอาการแบบเดียวกันครับ สรุปเป็นที่อะไรครับ พึ่งจะมีอาการ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

แนะนำเข้า การตั้งค่า - คุณสมบัติขั้นสูง - S Pen - การควบคุมโดยไม่แตะ - กด 3 จุดมุมขวา - รีเซ็ต S Pen และลองใช้งานใหม่ดูครับ

หากยังไม่ได้แนะนำให้นำเครื่องติดต่อศูนย์บริการเพื่อให้ช่างตรวจสอบให้ก่อนนะครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

0 คำชม
Mayyeon
ตัวเลือก
Galaxy Note
ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็ยังไม่มีเสียงเหมือนเดิม ยังไม่มีโอกาสได้ไปถามทางศูนย์เลยค่ะ ปล.ถ้าทำตามคำแนะนำด้านบนแล้ว รบกวนอัพเดตอาการให้ฟังหน่อยนะคะ
0 คำชม
SkykickRanger
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
สรุป เข้าศูนย์บริการ ครับ
เพื่ออัพเดตแอนดรอย กับ ONE UI 5.0
เพื่อให้ระบบเสถียร
จากนั้นตั้งค่าในเครื่องระวังๆครับ เพราะผมให้ศูนย์บริการลงระบบใหม่ เครื่องสะอาด แต่มาตั้งค่า จู่ๆเสียงการเขียนหายอีกครับ สุดท้ายลบทุกอย่างล้างใหม่ และระวังเรื่องการตั้งค่าปรับแต่ง

สาเหตุกาที่เสียงการเขียนหายไม่ทราบสาเหตุที่แน่ชัดครับ

ปล.ตอนนี้ เสียงการเขียนยังไม่หายครับ หลังจากทำตามข้อความด้านบน
0 คำชม