ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

โทรศัพท์ ปิดเสียง เข้าโหมดสั่น แล้วเปิดเสียงเอง

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 03-19-2022 01:43 AM)
1961 ยอดวิว
Tor01
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
ตั้งแต่อัพเดต Android 11 มา ทำไมบางที โทรศัพท์มือถือมันเข้าโหมดสั่น แล้ว เปิดเสียงเองครับ ไม่เจาะจงเวลาด้วย บางครั้งก็เป็นช่วงเช้า หรือช่วงดึกๆ ที่เราจับโทรศัพท์มือถือขึ้นมาเล่น ไม่ได้ตั้งค่าอะไรทั้งนั้น ล้างการตั้งค่าแล้วก็ไม่หาย จะล้างข้อมูลคืนค่าโรงงานก็ข้อมูลเยอะ ไม่อยากมากู้ต้องใช้เวลานานมาก 

แก้ไขยังไงดีครับ หรือต้องเข้าศูนย์บริการเลย ไม่อยากล้างเครื่องเลย แอพ ข้อมูลเยอะมาก

เป็นบ่อยจนรำคาญ มากกกกกก 😤
ปล.ใช้ Note10 plus 
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

แอดมินขออนุญาตสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมครับ เข้าตรวจสอบที่ การตั้งค่า - คุณสมบัติขั้นสูง - Bixby Routines ไม่ได้มีการเปิดใช้งานเช่นเดียวกันใช่ไหมครับ

0 คำชม
Tor01
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
ใช่ครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

เบื้องต้นแนะนำให้ลองรีเซ็ทการตั้งค่าก่อนครับ กลับไปใช้การตั้งค่าเดิมจากโรงงานทั้งหมด วิธีการให้เข้าไปที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท เลือก ตั้งค่าใหม่ และ รีเซ็ทการตั้งค่าการเข้าใช้งาน จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องครับ (ข้อมูลไม่หาย) แล้วลองใช้งานใหม่ครับ

หากรีเซ็ตแล้วพบอาการเดิม แนะนำนำเครื่องเข้าศูนย์บริการครับ

0 คำชม
napat168
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Note

เป็นเหมือนกันครับ ตอนนี้คนอื่นหายยังครับลองทำทุกอย่างแล้ว

0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

หากมีการตรวจสอบแก้ไขเบื้องต้นแล้วยังพบปัญหาการใช้งาน  แนะนำส่งเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างตรวจเช็คอาการเพื่อความถูกต้องและชัดเจนครับ โดยสามารถค้นหาศูนย์บริการใกล้บ้านได้ที่ https://www.samsung.com/th/support/service-center/ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

0 คำชม