ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

จอเป็นเส้น Note 20u แต่ศูนย์บริการบอกว่าปกติ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 03-04-2023 03:13 AM)
347 ยอดวิว
Noname668
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
ผมได้นำเครื่องไปเปลี่ยนจอที่ศูนย์แห่งหนึ่ง(กทม) ในเดือน พ.ย.65 รู้สึกเวลาเปิดหน้าจอแล้วจอจะเป็นเส้นกระพริบแล้วหายไปผมทนใช้งานมาจนแน่นใจและมีวีดีโอการกระพริบ ใช้งานมาจนถึง 27 ธ.ค. 65 ผมได้เข้าไปที่ศูนย์ขอนแก่น เพื่อตรวจสอบสภาพเครื่อง แล้วช่างแจ้งว่าเห็นว่ามันกระพริบเหมือนกันแต่ผมต้องเอาไปที่ศูนย์ที่เปลี่ยนจอมา พอวันที่ 6 ม.ค.66 เอาเครื่องส่งซ่อมช่างกับบอกว่าปกติ ผมจึงส่งคลิปตอนจอเป็นเส้นให้ดูทางศูนย์ก็ไม่พูดอะไรและยื่นยันว่าปกติ 
ปล.ที่ช้าเพราะเก็บหลักฐานเพิ่มและได้หลักฐานมาเยอะมาก ทั้งจอเป็นเส้นและกระพริบทั้งจอเอง
เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าผมควรทำไงดีครับ ... 

image

image

image

ขออนุญาตปิดชื่อช่างนะครับ ....
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

รบกวนกด *#0*# แล้วกด ไปที่ red green blue เป็นอาการเดียวกันหรือไม่ครับ

0 คำชม
Noname668
ตัวเลือก
Galaxy Note
มันจะเป็นๆหายๆ ส่วนใหญ่จะเจอตอนเปิดหน้าจอจะปลดล็อค
0 คำชม
MPUP
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
โทร.หา samsung cal center
0 คำชม
MPUP
ตัวเลือก
Galaxy Note
มีเจ้าหน้าที่ซัมซุงแชทมาแล้วนิ
0 คำชม
Noname668
ตัวเลือก
Galaxy Note
โทรแล้วครับ เจ้าหน้าบอกว่าไปศูนย์ ๆ บอกว่าปกติ ครับ
0 คำชม
MPUP
ตัวเลือก
Galaxy Note
ตอนนี้เป็นไงบ้าง
0 คำชม
Noname668
ตัวเลือก
Galaxy Note
เป็นเหมือนเดิมครับ แล้วแต่อารมณ์มันว่าจะกระพริบตอนไหนครับ
0 คำชม
MPUP
ตัวเลือก
Galaxy Note
พิลึก ปกติได้ไง สงสัยระบบเครื่องด้วย ก็ต้องกลับไป ss
0 คำชม
Noname668
ตัวเลือก
Galaxy Note
เอาจริงๆ ผมไป2 ศูนย์ ผมไปศูนย์ ขอนแก่นก่อน ศูนย์บอกว่าน่าจะมีอะไรลักอย่างเพราะ เวลาเครื่องร้อนแล้วมันกระพริบ แต่ทางศูนย์ทำไรไม่ได้เพราะ ผมไม่ได้เปลี่ยนที่ขอนแก่น ทางศูนย์ให้ผมไปที่ศูนย์ตอนเปลี่ยนจอ และพอผมส่งไปศูนย์เปลี่ยนจอช่างบอกว่า ... ปกติ ...ผมก็ซ็อคสิครับ
0 คำชม