ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ตลก​ดี

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-20-2022 03:31 PM)
205 ยอดวิว
Cakesses
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
note 10 lite ได้​อัพ v.13
note 10 ได้​แค่ 12 ทั้ง​ๆ​ที่ note10 lite สเปค note 9 
ถ้า​บอก​ว่า lite ออก​ที​หลัง​เลย​ได้​อัพเดต​มากกว่า 
งั้น note10 คง​เป็น​เครื่อง​สุดท้าย​ที่​ได้​ใช้ samsung​
ios นี่​อัพจนสุดจริงๆ 

tv ก็​อีก​อย่าง os อื่น​ๆ disney+ เขา​มี​หมด​ละ 
samsung​ รอ​มา​เป็น​ชาติ​ละ 
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

สำหรับการอัปเดตแอนดรอยส์แอดมินขอน้อมรับฟีดแบ็คแจ้งทางฝ่ายที่เกี่ยวข้องให้รับทราบครับ

ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลหรือกำหนดการ ให้ดาวน์โหลด Application ดังกล่าว สำหรับ TV Samsung ในประเทศไทยครับ 

ทั้งนี้ทางเราได้ Feedback ในส่วนของความต้องการรับชม Disney+Hotstar ผ่านทาง Samsung TV ให้ทางหน่วยงานที่เกี่ยวข้องรับทราบแล้ว

ระหว่างนี้อยู่ในขั้นตอนการดำเนินการพิจารณาของหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ลูกค้าสามารถติดตามความเคลื่อนไหวได้ทาง www.samsung.com/th และ Facebook fanpage Samsung Thailand ครับ

Cakesses
ตัวเลือก
Galaxy Note
ขอบคุณ​มาก​ครับ​
0 คำชม
Win4
ตัวเลือก
Galaxy Note
ผมว่าสายผลิตมันคนละช่วงเวลากันเลยนะครับ Note 10 / 10 plus เปิด สิงหาคม 2019 ได้ Android 9 พอ Note 10 lite เปิด มกราคม 2020 ก็ได้ Android 10 วิศวกรเขาใส่แอนดรอยด์คนละเวอร์ชั่นมาอยู่แล้วเพราะมันผลิตคนล่ะช่วงเวลา ถ้านับปี อัพเดตเวอร์ชั่นก็อัพมาแล้ว 3 ปี ทุกๆ 2-3 ปี มนุษย์ถึงเปลี่ยนเครื่องใหม่(แล้วแต่คน) การที่คุณบอกว่า IOS อัพสุด ผมเถียงเลยครับว่าไม่จริง บางรุ่นก็ไม่ได้ไปต่อ ซึ่งมันก็หลักการแบบเดียวกับ Android และมาเทียบกับคนละระบบมันไม่แฟร์จริงๆครับ IOS มันก็มี 1 ระบบของมันเอง มีแต่ Apple ที่พัฒนาแค่นั้น แต่ Samsung จับมือ กับ Google ที่มี Android + One UI(Samsung เป็นผู้พัฒนา)มี 2 ระบบพัฒนาด้วยกัน ถ้าคุณติดตามข่าว เขาก็มีโร้ดแมปประกาศเป็นทางการให้ Up Android 13 มาก่อนแล้วว่ามี่รุ่นไหนอัพ 13ได้
ปัจจุบันผมก็มีคนที่บ้านใช้ Note10plus ก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรที่ไม่ได้อัพ Android 13
ส่วนตัวผมรู้มาตลอดว่า Note 10 Series จะสิ้นสุดที่ 12 ผมเลยเปลี่ยนจาก Note10plus แล้วซื้อ S22 Ultra 512GB มาเปลี่ยน ได้เทคโนโลยีดีกว่า Iphone 14 Pro MAX ที่เปิดตัวทีหลังอีกครับ
โทรศัพท์ 3 ปีก็เต็มที่เขาแล้วครับ ลองเปิดใจกับ Samsung อีกนิดนะครับ เทค Android ตอนนี้ล้ำกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ
Cakesses
ตัวเลือก
Galaxy Note
ผม​ใช้ samsung​ มา​ตั้งแต่ s2 ครับ เรื่อง​เปิด​ใจ​นี่​ไม่​ต้อง​พูด​ถึง ถ้า​จะ​พูด​อย่าง​นั้น อย่างน้อย ก็​อัพเดต​ใน​ส่วน​ของ one ui ก็​ได้​นะ

ผม​ก็​พูด​อยู่​ว่า ออก​คน​ละ​ปี​กัน แต่​รุ่น​ออก​หลังสเปคเก่ากว่ายังได้อัพ ถ้า​ผม​ใช้ series A ผม​ไม่​บ่น​หรอก​ครับ แต่​นี่ ตัวท๊อป ไง แล้ว​ระยะ​เวลา​การ​เปลี่ยน​เครื่อง​ของ​แต่​ละ​คน​ที่​บอก 3 ปี​เปลี่ยน มัน​ก็​ไม่​แฟร์​กับทุกคนครับ เทคโนโลยี​มัน​ยัง​ดี​อยู่ ไม่ได้​เก่า​อะไร​ขนาด​นั้น และ​ถ้า​บอก ios มี 1 ระบบของ​มัน​เอง samsung​ ก็​มี one ui ไง​ครับ ก็​อัพเดต​ให้ device เก่า​ๆ​ ได้ ทุก​วันนี้ Samsung น่า​ใช้ เพราะ one ui นะครับ ไม่​ใช่​ android version เพราะถ้า​งั้น​ผม​ใช้​รุ่น​ไหน​ก็​ได้​ไม่​จำ​เป็น​ต้อง samsung​ หรอกครับ ที่​ผม​กล้า​พูด ว่า ios อัพสุดที่เครื่องไหว แม้บางรุ่นออกช้ากว่า แต่ชิพเก่ากว่า เขาก็ออกอัพเดตให้ เพราะ​ใช้​ควบคู่​กัน​อยู่​ครับ แล้ว​ถ้า​จะ​พูด​ถึง road maps ก็​หมาย​ความ​ว่า note10 อัพ​ได้​แหละ แต่​ไม่​อัพให้
Win4
ตัวเลือก
Galaxy Note
1.เรื่องเปิดใจ ต้นโพสต์คุณบอกเองไม่ใช่หรือว่าคงเป็นเครื่องสุดท้ายของ Samsung ลองวิเคราะห์อีกทีครับว่าทำไมผมถึงบอกให้เปิดใจรุ่นใหม่ๆ

2.สเปคเก่า ถึงแม้ CPU จะเก่าแต่เราไม่รู้ว่า Samsung เขาปรับปรุงและ Optimize CPU ตัวนี้มามากแค่ไหน สุดท้ายยึด Software Android Version ที่เปิดตัวช่วงเวลานั้นครับ CPU เป็น Hardware เป็นแค่หน่วยประมวลผล Android Version คือ System ที่มาในรูปแบบ Software

3. A Series ก็มี Road Maps ของมันครับมีกำหนดการให้อัพกี่ปีๆ เหมือน S เหมือน N
4.นักพัฒนา , Chat bot , Blockchain อย่าง ดร.สุจิต พงษ์นุ่มกุล ยังบอกแนะนำครับว่า โทรศัพท์ 2-3 แนะนำให้เริ่มเปลี่ยน เพราะ 2 ปีเปลี่ยน เทคมันก็ใหม่กว่า 2 เท่าแล้วครับ และผมไม่ได้บอกว่าเทครุ่นเก่าไม่ดี ผมไม่ได้พิมพ์ด้อยค่าเทคเก่า และผมไม่ได้เอาข้อมูลลอยๆมาพิมพ์ให้อ่านเล่นๆครับ มีข้อมูลโต้แย้ง แล้วเคยเจอคนเปลี่ยนโทรศัพท์ทุกปีมั้ยครับ? ผมเจอนะเคยคุยกับคนพวกนี้แล้วโลกเปิดครับ
Cakesses
ตัวเลือก
Galaxy Note
ข้อ1 ไม่เอ่ยถึง เพราะ ทำงานเสริมด้านขายมือถืออยู่แล้ว จับรุ่นใหม่ๆทุกวันครับ

ข้อ2 สรุปคือ ก็ optimise ให้ note10 ได้แหละ แต่ไม่ทำ เพราะ optimise ให้ note10 lite ได้ ถึงแม้ hw จะเก่ากว่า 10 serise ก็ตาม ใช่มั้ย?

ข้อ3 อันนี้รู้ครับ แต่เอาจริง ก็ตามราคาอ่ะครับ

ข้อ4 เรื่อง Dev. อันนี้ไม่พูดถึง ถ้าคำแนะนำ 2-3 ปีเปลี่ยนใหม่ อันนี้แล้วแต่ความพึงพอใจของแต่ละ

ที่กล่าวมาตั้งแต่ต้นกระทู้ และสิ่งที่พิมพ์มาทั้งหมดที่ผมตั้งใจจะกล่าวถึงนั้น สรุปอยู่ในข้อ 2 ที่คุณตอบ กับ ที่ผมตอบครับ ก็คือทำได้ แต่ ไม่ทำ

0 คำชม
Win4
ตัวเลือก
Galaxy Note
ตอบข้อ 2. ตอบแบบสั้นๆครับ "การตลาด" 55555

ส่วนข้ออื่นไม่โต้แย้งตอบแล้วครับ เพราะถือว่าเรามาแชร์ๆข้อมูลกันตามประสบการณ์
Cakesses
ตัวเลือก
Galaxy Note
ใช่​ครับ แต่​ถึง​ยังไง ก็​ยัง​ใช้ samsung​ ต่อ​ไป ด้วย​ความ​เสถียร​ของเค้านี่แหละ ตัดใจไปใช้แอน​ดรอยตัวอื่นไม่ได้จริงๆ แต่ตัวหน้า ผมมอง flip ไว้ เก๋ไก๋สไลเดอร์​
0 คำชม
Win4
ตัวเลือก
Galaxy Note
5. เรื่อง Iphone ลองอ่านข้อโต้แย้งข้อ 2 ผมอีกทีครับ ส่วนเช่นเดิมผมก็แย้งอยู่ดีครับว่ามันอัพได้ไม่ตลอด คนรอบตัวผมก็ใช้ครับ Iphone บ่นด้อยค่ากว่านี้ก็เจอ