ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ถ่ายรูปมาโคร Note 20 5G ทำไง?

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 09-27-2022 11:04 PM)
98 ยอดวิว
winvonnect
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
จะถ่ายแบบมาโคร ทำไม่เป็น  หรือ  มันทำไม่ได้กันนะ?
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

สำหรับโหมดกล้องถ่ายรูปไม่มีโหมด Macro โดยตรง ให้เลือกโหมดรูปถ่ายครับ การถ่ายภาพระยะใกล้อาจได้รับผลกระทบจากระยะห่างระหว่างอุปกรณ์และวัตถุเมื่อถ่ายภาพ หากถ่ายภาพวัตถุในระยะใกล้เกินไปจนอาจใช้โฟกัสอัตโนมัติไม่ได้ตามปกติวัตถุที่ถ่ายอาจเบลอและไม่ชัดเจน โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าไม่ได้รักษาระยะที่เหมาะสมจะทำให้ภาพไม่ชัดเจนและเบลอในที่สุดครับ ดังนั้นขอแนะนำว่าอย่าจัดตำแหน่งวัตถุในระยะใกล้เกินไปจากอุปกรณ์เพื่อถ่ายภาพที่ชัดเจนและรักษาระยะห่างระหว่างอุปกรณ์และวัตถุให้เหมาะสม (ระยะห่างที่เหมาะสมอย่างน้อย 30cm) ครับ