ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ท่านที่ใช้ Note 20 Ultra 5G มาแบ่งปันประสบการณ์การใช้งานแบตเตอรี่เป็นอย่างไรบ้าง

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 11-27-2020 01:43 PM)
1090 ยอดวิว
eakkyseemore
Active Level 9
ตัวเลือก
Galaxy Note
ของผมดึงสายชาร์จออกแป็บเดียว หายไป 2 เปอร์เซ็นต์ กลับไปดู Note 10 plus ของแฟน ชาร์จเวลาใกล้เคียงกัน ดึงสายชาร์จเวลาใกล้กัน แบตสามารถใช้งานได้ 1 วัน 21 ชม. (ลืม cap หน้าจอ) เฮ้ย note 20 ultra แบตใหญ่กว่า แอพที่รันก้อน้อยกว่า Note 10 Plus ไหงกินแบตมากกว่า Note 10 Plus ฟ่ะเนี๊ยะ....อิหยังว่ะ Samsung

image

image

page.ForumTopicPage.replies-count.text
FANGTk
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
รู้สึกว่าแบตหมดไวเหมือนกันค่ะ 😅
ตัวเลือก
Galaxy Note
Batery Status ประมาณเท่าไรครับ ของผมชาร์จเต็ม 100 ตั้งค่าปิดนู้น นี่ นั่น แล้วได้แค่ 1 วัน 4 ชั่วโมงเองครับ ของแฟน Note 10 Plus ไม่ได้ตั้งไรเลยได้ 1 วันกะ 23 ชั่วโมง
0 คำชม
jumpkung
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Note
อย่าไปสนใจแบตมากครับ แบตไหล Note เป็นปกติ นี่เพิ่งซื้อมาก็ชาร์ตวันละ 2 ครั้งเหมือนกัน
ตัวเลือก
Galaxy Note
เริ่มชาร์ตครั้งที่สอง ตอนแบตเหลือกี่เปอร์เซนต์ครับ
0 คำชม
jumpkung
ตัวเลือก
Galaxy Note
ประมาณ 70 ครับ แบบช่วงบ่าย 3
jumpkung
ตัวเลือก
Galaxy Note
แต่ก็ชาร์จเต็มตอนสักเที่ยงคืน แล้วก็เปล่อยยาวจนเช้าเลย
Asceed
ตัวเลือก
Galaxy Note
อยากทราบว่าปกติตอนชาตเเบตจะขึ้นสีเขียว แต่วันนี้มันขึ้นสีขาวครับเกิดจากอะไร

Screenshot_20201230-175149_One UI Home.jpg

ตัวเลือก
Galaxy Note
อัพเดตหลังๆ มันกลายเป็นสีขาว
0 คำชม
Drazis
ตัวเลือก
Galaxy Note
ผมใช้ก่ชาตวันละ 2 รอบครับ นอนตื่น 6 โมงดูนั้นดูนี้ ประมานบ่าย 1 จะเหลือประมาน 40-50% และก่จะชาตเต็มก่อนบ่าย 3 ก่จะใช่ได้ถึงอีกที 2-4 ทุ่มแล้วแต่ว่าเล่นเกมส์บ้างดูหนังบ้าง