ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ปากกา note 10+ disconnect ตลอดเวลา

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-09-2022 04:50 AM)
396 ยอดวิว
Badpure
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Note
ไม่ทราบว่าใครมีวิธีแก้ไขปัญหาของเครื่อง note10+ ที่ปากกา disconnect ตลอดเวลา ทั้งๆที่ปากกาเสียบอยู่ในมือถือ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

เบื้องต้นให้ทำการรีเซ็ต S pen โดยเข้าเมนูการตั้งค่า - คุณสมบัติขั้นสูง - S Pen - "รีโมท S Pen" หรือ "คำสั่งโดยไม่แตะ" - แตะที่จุด 3 จุดที่อยู่มุมบนขวาของหน้าจอ แล้วเลือก "รีเซ็ต S Pen" ครับ

Badpure
ตัวเลือก
Galaxy Note
ทำหลายรอบแล้วก็ยังพบปัญหา​เดิมอยู่ครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

แอดมินขออนุญาตแนะนำเพิ่มเติม เข้าการตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ต - รีเซ็ตการตั้งค่าการเข้าใช้งานใหม่ ถ้าหากยังพบปัญหาเดิมอยู่ แนะนำส่งเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างตรวจเช็คอาการเพื่อความถูกต้องและชัดเจนครับ โดยสามารถค้นหาศูนย์บริการใกล้บ้านได้ที่ https://www.samsung.com/th/support/service-center/ ครับ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

0 คำชม
Badpure
ตัวเลือก
Galaxy Note
ไม่ทราบว่าเมนู​ภาษาอังกฤษ​ชื่ออะไรหนอครับ แล้วมันจะ reset อะไรไปบ้างครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

Settings - General Management - Reset - Reset Accessibility Settings. ขั้นตอนนี้ไม่มีไฟล์ข้อมูลถูกลบ ไม่มีข้อมูลหายครับ เป็นการรีเซ็ตการตั้งค่าการเข้าใช้งานกลับเป็นค่าเริ่มต้นเท่านั้นครับ

0 คำชม
NUTTHAPHOL
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
แบตเตอรี่ปากกาเสื่อมครับซื้อปากกาใหม่
0 คำชม