ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ปากกา note10

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 06-22-2022 12:00 PM)
163 ยอดวิว
jamjung
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Note
ไม่ได้ใช้ s pen มานาน จำได้ว่าตอนซื้อมาใหม่ๆ กดถ่ายรูปภาพได้ แต่ปัจจุบันถ่ายรูปไม่ได้ เกิดจากอะไรครับ? หรือระบบเปลี่ยนไปแล้ว (วาดเขียนก็ปกติดี)
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

สอบถามเพิ่มเติมครับ ลูกค้าหมายถึงปัจจุบันไม่สามารถกดถ่ายภาพจากปากกาได้ใช่หรือไม่ครับผม 

0 คำชม
jamjung
ตัวเลือก
Galaxy Note
ใช่ครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

เบื้องต้นแอดมินแนะนำเช็คก่อนว่าการควบคุมโดยไม่แตะเปิดใช้งานอยู่หรือไม่ครับ โดยไปที่การตั้งค่า - คุณสมบัติขั้นสูง - S-pen - การควบคุมโดยไม่แตะ หรือหากเปิดไว้แล้ว แอดมินแนะนำทำการรีเช๊ตการเชื่อมต่อใหม่ จากเมนู การตั้งค่า > คุณสมบัติขั้นสูง > S Pen > การควบคุมโดยไม่แตะ > แตะจุดสามจุด เลือก "รีเช๊ต S Pen" ครับผม

Pollypor
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
เป็นเหมือนกันค่ะ รีเซ็ตแล้วก็ไม่ได้ค่ะ อาการเดียวกันเลยค่ะ
jamjung
ตัวเลือก
Galaxy Note
ลองเข้าศูนย์ดูนะครับ^
0 คำชม