ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ปิดการแจ้งเตือน pop up line ขึ้นเป็นรูปวงกลมขวางหน้าจอ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 04-15-2020 06:50 PM)
11037 ยอดวิว
MooKun
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
อยากทราบวิธีปิดการแจ้งเตือนที่ขึ้น pop up เป็นรูปหน้าเพื่อนที่คุยไลน์ ลักษณะเหมือนกับ messenger Facebook ต้องทำอย่างไร เมื่อก่อนจึ้นเป็นข้อความและหายไปเองเพียงไม่กี่วินาที นี่ขึ้นเป็นวงกลบมสแบบน่ารำคาญสุดๆ ต้องกดค้างลบทิ้งไป หากทำการปิด pop up ก็กลายเป็นไม่มีการแจ้งเตือนใดๆอีก เบื่องต้นทำทั้งภายในตัว การแจ้งเตือนของไลน์และมือถือแล้ว ไม่หายจ้า  ใครเป็นรบกวนสอนทีจ้า

image

page.ForumTopicPage.replies-count.text
nink_KK
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Galaxy Note

🤔

JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy Note

ตามนี้เลยครับผม

MooKun
ตัวเลือก
Galaxy Note
รูปไม่ขึ้นอะไรเลยนะจ๊ะพี่จ๋า
oat_glt
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Note
นี่ครับ
MooKun
ตัวเลือก
Galaxy Note
เรียบร้อยแล้วขอบคุณมากเลยจ่ะพี่ มีเพื่อนที่ทำงานก็เป็นแบบเดียวกันเดี๋ยวจะสอนนาง นางทรมานมายาวนานมากเลยจ่ะ ขอบคุณจริงๆ ใน Google ไม่มีข้อมูลนี้เลยหรือว่าในพันทิปก็ไม่มี ถามใครที่ใช้ line หลายๆคนก็ไม่ทราบ พยามเอาเครื่องคนที่ไม่เป็นการแสดง pop up แบบนี้มาตั้งค่าตามเค้าก็ไม่หาย ซวยเพราะ pop up รุ่นใหม่นี้หลายทีแล้วจ่ะ ขอบคุณจริงจ่ะพี่
SUTLHET
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Note
ตัวไรเอ่ย
0 คำชม