ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

อยากให้ซัมซุงมีฟอนต์อ่านง่ายๆ สวยๆ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 07-02-2020 10:37 AM)
264 ยอดวิว
sarundine
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Note
ตั้งแต่ซัมซุงอัพเดท android 10 มาแล้วไม่ให้ลงฟอนต์นอกสโตร์ ผมไม่ค่อยชอบฟอนต์ที่มีมาให้ทั้งหมดเลยครับ รวมถึงของ flipfont ที่มีให้ทั้งหมดตอนนี้ คือบางฟอนต์สวย แต่อ่านยากมากๆๆ บางฟอนต์อ่านง่ายแต่ไม่สวยเลย ผมอยากเสนอให้มีฟอนต์แนวที่คล้าย ๆ thonburi ของ apple หรืออย่าง cs chatthai ของคัดสรรจังครับ คือทั้งสวย อ่านง่ายและดูไม่ได้เล่นเกินจนอ่านยาก ผมพร้อมซื้อฟอนต์ใหม่มาก แต่ที่มีขายตอนนี้มันไม่โดนจริงๆครับ อยากฝากฟีดแบ็คครับ เรื่องเล็กน้อยแต่กวนใจเหมือนกัน ขอบคุณครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
Moomi_11
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Galaxy Note

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น ทางทีมงานจะแจ้งไปยังผู้เกี่ยวข้องเพื่อตรวจสอบและพัฒนาผลิตภัณฑ์ให้ดียิ่งขึ้นต่อไป