ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

อยากได้Font ภาษาไทยแบบเดิม

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-11-2020 01:06 PM)
7657 ยอดวิว
mmcksr
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Note
ทำไมอัพเดต Software แล้วแบบอักษรเปลี่ยน
แบบอักษรภาษาไทยแบบเดิมของซัมซุงสวยอยู่แล้วไม่เข้าใจว่าจะเปลี่ยนไปให้เหมือนของAndroidแบรนด์อื่นทำไม อย่างนี้ไม่น่าอัพเดต software เลยค่ะ 
เซ็งมาก
แนบรูปเป็นตัวอย่างค่ะ
image

image

page.ForumTopicPage.replies-count.text
mmcksr
ตัวเลือก
Galaxy Note
ปัญหาเล็กน้อยแต่มีผลต่อความรู้สึกการใช้งานมากค่ะ
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy Note
ณ ตอนนี้ ยังเปลี่ยนเป็นแบบเก่าไม่ได้ครับ ต้องรอทาง Samsung อีกทีว่าจะกลับไปใช้ Font เดิมไหมครับ😀
0 คำชม
mmcksr
ตัวเลือก
Galaxy Note
ขอบคุณมากค่ะ คงได้แต่รอจริงๆค่ะ Font ซัมซุงเองก็เป็นเอกลักษณ์ดีแล้ว แบรนด์ไม่น่าเปลี่ยนเลยค่ะ ตอนเปลี่ยนเครื่องนึกว่าตัวเองรอดแล้วได้ใช้Fontเดิม สรุปไม่รอดเหมือนกัน 😭
zerozagflynn
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
ใช่ครับ อยากได้แบบเดิม ไม่เหมือนใคร สวยกว่าด้วย
YuiLee
ตัวเลือก
Galaxy Note
เคยไปถามที่ศูนย์มาค่ะ เค้าบอกว่าเป็นที่google ที่อัพเป็นQ ต้องรอทาง google แก้ฟอนต์
ryrd
ตัวเลือก
Galaxy Note

ใช่ค่ะ เราชอบฟอนต์แบบเดิมมากกว่า ㅠㅡㅠ

Kaneo
ตัวเลือก
Galaxy Note
อยากได้แบบเดิมเช่นกันค่ะ เมื่อไหร่ซัมซุงจะแก้ไขสักที
bussaba
Beginner Level 5
ตัวเลือก
Galaxy Note

ฮืออ เห็นด้วยคนค่ะ พึ่งอัพเดตวันนี้เลย ฟ้อนท์เปลี่ยนเฟลมากๆค่ะ เซ็งมาก ชอบฟ้อนเดิมอยู่แล้ว

0 คำชม
Ovisxm
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
พึ่งอัพเดทเฟลมากเลย😭 อุตส่าห์ชมมาตั้งนานว่าไม่เหมือนใคร ดันเหมือนไปได้สะนิ