ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

App Samsung Gallery

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-18-2023 01:37 PM)
191 ยอดวิว
ooniris
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Note
อยากให้ app samsung แกลอรี่ทำงานร่วมกับ google drive แบบที่ทำงานร่วมกับ onedrive ได้จังเพื่อเป็นทางเลือกของคนที่ซื้อ google drive ใช้งานด้วยครับ
ผมทดลองใช้ google photo แล้วก็ทำงานได้ดีอยู่ครับ แต่ก็เป็นการอัพโหลดรูปภาพรวมไปเป็นก้อนเดียวไม่สามารถแยกโฟลเดอร์ได้ ต้องไปสร้างอัลบั้มแยกเองทีหลัง
หรือเพื่อนๆมีเทคนิคการใช้ google photo อย่างไรแนะนำด้วยนะครับ ผมใช้ไม่ค่อยเป็น เท่าที่ลองใช้งานมันรวมภาพเป็นก้อนเลย
และบางรูปหรือบางอัลบั้มที่เราอยากจะแยกให้เป็นส่วนตัว ทำยังไงครับ 😊

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

รบกวนให้ส่งฟีดแบ็คปัญหามายังทีมเทคนิคโดยเข้าไปที่แอป Samsung Members เลือกเมนูด้านล่าง รับความช่วยเหลือ - รายงานข้อผิดพลาด - เลือกหมวดหมู่ปัญหา - ระบุรายละเอียดของปัญหา (รบกวนระบุแอปและขั้นตอนของปัญหาให้ครบถ้วนที่สุด) จากนั้นกด ส่งข้อมูลบันทึกของระบบ เพื่อส่ง Log และเป็นข้อมูลให้ทางเจ้าหน้าที่เทคนิคตรวจสอบครับ

0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note
ที่ใช้อยู๋ก็แยกเป็นโฟลเดอร์นะ google photo เลือก การตั้งค่า - สำรองข้อมูล - สำรองข้อมูลโฟลเดอร์ของอุปกรณ์ เลือกได้นะว่าจะเอาโฟลเดอร์ไหนScreenshot_20230119_052102_Photos.jpgScreenshot_20230119_052501_Photos.jpg