ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Note 10 lite อยู่ดีๆเสียงหาย

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 03-01-2022 04:51 AM)
416 ยอดวิว
Aparchai
Active Level 6
ตัวเลือก
Galaxy Note
ของผมไม่ว่า เล่นเกมส์ หรือดูอะไรอยู่ สักพักเสียงมีเดียร์หายไปเอง เกิดจากอะไรครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

เบื้องต้นทดลองกดปุ่ม Power พร้อมกับปุ่มลดเสียงค้างไว้มากกว่า 7 วินาที เพื่อให้เครื่องรีบูทใหม่ครับ จากนั้นทดลองใช้งานอีกครั้งครับผม

0 คำชม
Aparchai
ตัวเลือก
Galaxy Note
ลองทำแล้วครับ ยังเป็นเหมือนเดิม เปิดดูแอปดูหนังฟังสักพักเสียงดับ พอสลับมาดูอีกแอปเสียงปกติแต่พอฟังอไปสักพักก็เสียงดับตาม ต้องปิดแล้วเปิดแอปใหม่ทุกครั้งครับ เป็นหลังจากอัพเดตนะครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

แนะนำให้ตรวจสอบอัปเดตแอปพลิเคชันทั้งจาก Play Store และ Galaxy Store ให้เป็นเวอร์ชันล่าสุดทั้งหมดครับ จากนั้นเข้าการตั้งค่า - แอป - แตะไอคอนจุด 3 จุดด้านบนขวามือ รีเซ็ทแอปที่ตั้งค่าไว้แล้วกดรีเซ็ทครับผม

0 คำชม
Aparchai
ตัวเลือก
Galaxy Note
ยังเป็นเหมือนเดิมครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

เบื้องต้นแนะนำให้ลองรีเซ็ทการตั้งค่าก่อนครับ กลับไปใช้การตั้งค่าเดิมจากโรงงานทั้งหมด วิธีการให้เข้าไปที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท เลือก ตั้งค่าใหม่ และ รีเซ็ทการตั้งค่าการเข้าใช้งาน จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องครับ (ข้อมูลไม่หาย) แล้วลองใช้งานใหม่ครับ หากยังพบอาการเดิม แนะนำนำเครื่องเข้าศูนย์บริการครับ โดยสามารถติดต่อศูนย์บริการเช็คสาขาได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

0 คำชม
ดำรงพล
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
Samsung เปิดวิดีโอทั้งYoutube facebook tiktok ไม่ได้ยินเสียงเลยเเต่พอเชื่อมต่อบลูทูธกลับได้ยินเสียงปกติ เป็นเพราะอะไรครับแต่การโทรหรือเสียงเตือนยังได้ยินครับเป็นเพราะอะไรครับ กดรีเซ็ทหลายรอบก็ไม่หาย
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

เบื้องต้นทดลองกดปุ่ม Power พร้อมกับปุ่มลดเสียงค้างไว้มากกว่า 7 วินาที เพื่อให้เครื่องรีบูทใหม่ครับ จากนั้นทดสอบลำโพงโดยการกดรหัส *#0*# และกดที่ Speaker ตรวจสอบว่ามีเสียงดังออกที่ลำโพงหรือไม่ครับผม หากมีเสียงดังออกที่ลำโพงตามปกติให้ทดลองใช้งานอีกครั้งครับ

0 คำชม
ดำรงพล
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
เสียงออกปกติครับ
แต่ฟังyoutubeก็ไม่ได้ยินเสียงเหมือนเดิม
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

แนะนำให้นำเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างเช็คเครื่องให้โดยละเอียดครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

0 คำชม