ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Note 10 Lite ใครเป็นแบบนี้บ้างคะ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 09-11-2020 09:55 AM)
468 ยอดวิว
NapaK
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
ใช้ Note มาตลอด เพราะชอบปากกา และใช้งานง่าย
พอมา Note 10 lite เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงเดือน พบว่า
- ไลน์ไม่ค่อยแจ้งเตือน
- หน้าจอ google กระพริบ
- ฟังก์ชั่น pin ใน pinterest ไม่ pop up
จนท. ศูนย์บอกว่าเป็นที่แอพ ให้ลองใช้งานไปพักนึงก่อน ถ้ายังเป็นอยู่ให้ติดต่อมาใหม่
ผ่านมาอาทิตย์หนึ่งแล้ว ยังไม่หาย เดี๋ยวลองใช้อีกพักค่อยติดต่อศูนย์อีกที

อีก 1 ปัญหาคือ ไปซื้อสาย usb type C มาเพื่อดาวน์โหลดข้อมูลในโทรศัพท์ลง PC ก็โหลดไม่ได้อีก ค้างง ข้อมูลไม่ขึ้น เศร้าาาา 
page.ForumTopicPage.replies-count.text
NapaK
ตัวเลือก
Galaxy Note
สายซื้อที่ diy shop ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ต้องซื้อสายใหม่ *_*
แอพไลน์ตั้งเปิดแต้งเตือนหมดแล้วนะคะ มันเป็นบางทีน่ะค่ะ บางทีก็เตือน บาวทีอ่านไลน์กลุ่มอยู่ มีคนโทรไลน์เข้ามา บ่วทีมันก็ไม่โชว์เลยค่ะ
ขอบคุณมากๆ สำหรับคำแนะนำนะคะ ^/\^
0 คำชม
NapaK
ตัวเลือก
Galaxy Note
ลืมบอกไปค่ะว่า ตอนซื้อสายก็เลือกดูตัวที่เป็นสาย data แล้วน้า ใช้มะได้อยู่ดี สาย samsung มะรู้แพงไหม เดี๋ยวลองไปดูค่ะ ขอบคุณอีกครั้งน้าค้า
0 คำชม
Nuukkee
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Note
ลืมถามแล้วสายแท้ที่ให้มาพร้อมเครื่องอะครับ ถ้ายังอยู่อันนั้น Ok เลยครับ
0 คำชม
Nuukkee
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Note
สาย Type C แท้ไม่แพงครับหาตาม แอพซื้อขาย *....peeทั่วไปได้ครับ แนะนำครับ ถ้าเข้า Shop ก็จะอีก เรตราคาหนึง.....

ขออภัยคุณ Napak เผลอไปกดลบ Comment ก่อนหน้า ..เด่วอ่านแล้วจะงง
0 คำชม
NapaK
ตัวเลือก
Galaxy Note
สายแท้ที่มากับเครื่อง เป็น Type C - Type C ค่ะ C ทั้ง 2 ด้านเลย คอมเราไม่มีช่องเสียบค่ะ มีแต่ usb แล้วเป็นคนโหลดข้อมูลจากโทรศัพท์ลงคอมอยู่เรื่อยๆ ซะด้วยสิคะ
เดี๋ยวลองหาดูตามที่คุณ Nuukkee แนะนำนะคะ

ปล.ไม่เป็นไรเลยค่ะ ไม่งงค่ะ^^ ขอบคุณมากๆ เลยน้าค้าาา
0 คำชม
NapaK
ตัวเลือก
Galaxy Note
เข้ามาอัพเดตนะคะ
Google หน้าเสิร์ช หน้าจอหายกระพริบแล้วค่ะ และ Pinterest ฟังก์ชั่น Pit it ก็ป็อบอัพขึ้นมาตามปกติแล้วค่ะ

น่าจะมีการปรับปรุงแอพแล้ว
ส่วน Line ก็ดีขึ้นค่ะ ดีใจ^^
0 คำชม