ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Note10 อยู่ๆปากกา s pen ก็บอกไม่เชื่อมต่อ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-12-2022 09:02 PM)
220 ยอดวิว
nnpploy
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
อยู่ๆปากกาก็บอกว่าไม่เชื่อมต่อ ทั้งๆที่ไม่ได้หล่นไม่ได้ทำอะไรเลย เสียบก็ไม่เชื่อม รีเซ็ทการเชื่อมต่อก็ไม่ขึ้น เปิดเครื่องใหม่ก็ไม่ขึ้นเชื่อมต่อ ทำยังไงได้บ้างนอกจากซื้อใหม่คะ 🥲
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

เบื้องต้นแนะนำให้ลองรีเซ็ทการตั้งค่าก่อนครับ กลับไปใช้การตั้งค่าเดิมจากโรงงานทั้งหมด วิธีการให้เข้าไปที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท เลือก ตั้งค่าใหม่ และ รีเซ็ทการตั้งค่าการเข้าใช้งาน จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องครับ (ข้อมูลไม่หาย) แล้วลองใช้งานใหม่ครับ

Dewwwkyy
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
อัพเดทแล้วปากกาไม่เชื่อมต่อเหมือนกันเลย
pp_2543
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Note
เป็นเหมือนกันเลยครับเปลี่ยนแท่งที่2แล้วก็ยังเป็นอยู่ครั้งแรกเป็นทางศูนย์แนะนำให้เปลี่ยนปากกาใหม่พอเปลี่ยนใช้ได้3เดือนเป็นอีก
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

หากรีเซ็ต S pen และรีเซ็ตการตั้งค่าแล้วยังไม่สามารถใช้งานได้ แนะนำส่งเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างตรวจเช็คอาการเพื่อความถูกต้องและชัดเจนครับ โดยสามารถค้นหาศูนย์บริการใกล้บ้านได้ที่ https://www.samsung.com/th/support/service-center/ ครับ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

0 คำชม
pp_2543
ตัวเลือก
Galaxy Note
ตัวเครื่องปกติครับแต่เป็นที่ฟีเจอร์ Air action หลังจากที่มีการอัพเดทตัวเครื่องก็เป็นเลยตั้งแต่นั้นมา
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

แอดมินแนะนำรีเซ็ท S Pen เข้าการตั้งค่า - คุณสมบัติขั้นสูง - S Pen - ควบคุม S Pen โดยไม่แตะ - แตะสัญลักษณ์ 3 จุดด้านบนขวามือ เลือกรีเซ็ท S Pen ครับ จากนั้นทดลองเชื่อมต่อ S Pen ใหม่ หากรีเซ็ท S Pen แล้วพบอาการเดิม ต้องรบกวนนำเครื่องเข้าเช็คที่ศูนย์บริการซัมซุงให้ทางช่างตรวจเช็คสาเหตุที่เกิดขึ้นโดยตรงอีกครั้งครับผม

0 คำชม
pp_2543
ตัวเลือก
Galaxy Note
ทำหลายร้อยรอบแล้วครับไม่หายไปศูนย์ก็ตรวจสอบไม่พบแจ้งว่าเป็นที่ s pen แต่เปลี่ยนมาแท่งที่ 2 แล้วคงไม่ได้เป็นที่ s pen แล้วมั้งรบกวนดูข้อความแรกก่อนจะตอบคำถามด้วยนะครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

อาการดังกล่าว  รบกวนให้ช่างตรวจสอบจากตัวเครื่องและ S Pen อีกครั้งเพื่อความถูกต้องและชัดเจน แนะนำให้ติดต่อศูนย์บริการโดยสามารถค้นหาสาขาที่สะดวกได้จาก http://www.samsung.com/th/support/servicelocation ครับ

0 คำชม